Có gì mới?

Hỏi sửa mic tai phone

nguyễn đăng thân

Thành viên
tình hình là quán thay 25 tai phone cách đây 3 tháng, đến bây giờ là hỏng khoảng 17 cái mic, mình kiểm tra thì mic bị đứt 1 dây, (ở chỗ dây hàn vào mic nói có 2 đầu dây điện nối vào, mình đo từ mic xuống đầu jack thì 1 dây có tín hiệu 1 dây không) mà cũng chẳng biết đứt chỗ nào mà tháo ra nối lại, nên mình muốn hỏi thăm các anh em là có cách nào mình bỏ đi cách dây bị đứt đó đấu vào dây nào đó được k ạ? (hay có cách nào sửa nhanh và tiện k? chứ giờ tháo ra kiểm tra 17 cái tai phone kiếm chỗ đứt mà nối chắc 3 ngày 3 đêm chưa xong)

Chỉnh sửa cuối:
ca này của chủ pic hiểm thật :D

nettranlam2

Thành viên
Thường thì dây hai bị đứt gần loa, bác thử cắt bỏ khúc dây chổ đó rồi hàn lại xem sao. nhớ là mic phân biệt (+)( -) nha bác. chúc thành công.

vtthvip

Thành viên
tình hình là quán thay 25 tai phone cách đây 3 tháng, đến bây giờ là hỏng khoảng 17 cái mic, mình kiểm tra thì mic bị đứt 1 dây, (ở chỗ dây hàn vào mic nói có 2 đầu dây điện nối vào, mình đo từ mic xuống đầu jack thì 1 dây có tín hiệu 1 dây không) mà cũng chẳng biết đứt chỗ nào mà tháo ra nối lại, nên mình muốn hỏi thăm các anh em là có cách nào mình bỏ đi cách dây bị đứt đó đấu vào dây nào đó được k ạ? (hay có cách nào sửa nhanh và tiện k? chứ giờ tháo ra kiểm tra 17 cái tai phone kiếm chỗ đứt mà nối chắc 3 ngày 3 đêm chưa xong)
Đa số là đứt dây (-), nối vào dây (-) của tai nghe

nguyễn đăng thân

Thành viên

Attachments

33,4 KB · Đã xem: 276

designvb

Thành viên
Mình Chuyên Sửa Phone, bạn tham khảo topic này nhé Nhận sửa chuột và bàn phím, tai nghe cho anh em tiệm net
Với trường hợp của bạn, mình khuyên nên thay dây, bên mình thay dây rất chất lượng. Đảm bảo cả mic và phone, xài rất bền.

Net Minh Trí

Thành viên
Địa điểm
Vạn Ninh- Khánh Hòa
Mình mua 20 cái phone cùi bắp 60k/cái mà 9 tháng chỉ hư có 2 cái còn lại vẫn tốt, chắc khách chỗ bác hay cắn dây nhỉ?

Top Bottom