Có gì mới?

Sử dụng phần mềm CCBoot ver 3.0 để triển khai hệ thống Bootrom + Game Server

ccbootvn

Thành viên
I. Máy chủ (SERVER):
1.1 - Cài Hệ điều hành, driver, ứng dụng cần thiết (chẳng hạn như phần mềm tính tiền...)
1.2 - Định dạng ổ đĩa và chép Game vào data Game (xem phần yêu cầu hệ thống): (xem chi tiết)
1.3 - Mở Port trên Firewall và tắt DHCP trên Router. (xem chi tiết)
1.4 - Cài đặt phần mềm CCBoot ver 3.0 trên Server (xem chi tiết)

II. Máy trạm (CLIENT):
2.1 - Chọn 1 client để tạo file Boot, chia ổ đĩa khoảng 40 GB và format với định dạng NTFS. Sau đó cài hệ điều hành + driver + các ứng dụng cần thiết (chẳng hạn như phần mềm tính tiền).
- Tắt Firewall (Start/Control Panel/Windows Firewall/ Chọn Off).
- Chuyển card mạng về chế độ "Obtain an IP Address automatic và Obtain DNS server address automatic" .(xem thêm..)
2.2 - Cài đặt phần mềm CCBoot ver 3.0 trên client. (tham khảo)
2.3 - Tạo Image cho máy trạm (Upload Image từ client lên Server). (tham khảo)
2.4 - Tháo HDD và vào Bios chỉnh Onboard Lan Boot ROM -> Enable.
Như vậy là bạn hoàn thành việc cài đặt Bootrom cho phòng Game

III. GAME SERVER & CẬP NHẬT IMAGE cho các máy trạm khi sử dụng CCBoot ver 3.0:
- Bạn đang thắc mắc các máy trạm không có ổ cứng làm sao có data Game, làm sao có thể chơi Game được!
- Bạn cần phải làm gì để các máy trạm có ổ đĩa Game sử dụng, và việc cập nhật Game sẽ được thực hiện như thế nào?
- Khi các máy trạm cần cập nhật Windows, hay cài thêm phần mềm, hoặc chỉ đơn giản là Bạn muốn thay đổi màn hình Destop cho tất cả các máy trạm thì bạn phải làm sao? (việc này gọi là cập nhật Image)

Để trả lời cho những câu hỏi trên, Bạn hãy thực hiện theo những hướng dẫn sau:
1.- Add ổ đĩa Game cho máy trạm: bạn đến máy chủ/ vào CCBoot Server/ Add ổ đĩa Game, Ổ đĩa Phim, sau đó chỉ cần khởi động lại máy trạm. Và tất cả đã được đáp ứng theo nhu cầu của bạn.
2. - Hướng dẫn cập nhật ổ đĩa Game trên Server khi sử dụng CCBoot ver 3.0
3. - Hướng dẫn cập nhật Image cho các máy trạm (client) khi dùng phần mềm CCBoot ver 3.0

chi tiết:
http://vn.ccboot.com/ho-tro.aspx?id=76

jonnypham

Thành viên
Khong add duoc o Games CCBoot 3.0.png
Bạn nói rõ hơn về phần Add ổ Games cho máy trạm đi, vì mình chỉnh trong cửa sổ mapping rồi nhưng máy trạm vẫn không thấy ổ Games, vào kiểm tra thì nó chỉ hiện như thế, không gán ký tự ổ đĩa được. Thanks

Đổi Thay

Thành viên

Attachments

67,1 KB · Đã xem: 356

jonnypham

Thành viên
Nhìn cái hình bác ơi, :D đừng set boot cả ổ games
Cảm ơn Bác đã chia sẻ, mình "quậy" tới khuya hôm qua và làm được rồi, lỗi do mình để đĩa Boot và Games khác Group nên boot được nhưng không thấy ổ Games. Mình Gà quá :D

Bác dùng CCBoot chính hãng hay xxx vậy ? Bản 2015 có luôn phần quản lý Cache luôn àh Bác ?

Đổi Thay

Thành viên
Cảm ơn Bác đã chia sẻ, mình "quậy" tới khuya hôm qua và làm được rồi, lỗi do mình để đĩa Boot và Games khác Group nên boot được nhưng không thấy ổ Games. Mình Gà quá :D

Bác dùng CCBoot chính hãng hay xxx vậy ? Bản 2015 có luôn phần quản lý Cache luôn àh Bác ?
Chính hãng bác, quản lý cache là cái nào, bác chụp e coi vs. bác xài crack hay chính hãng

nightangel

Thành viên
LÀM ƠN CHO EM HỎI NGOÀI LỀ CHÚT:

Nhà em có 3 máy tính, trong đó máy 1 cấu hình cao dùng làm máy chủ chạy Win7 64 bit được chia làm 3 phân vùng (C, D, E) có chứa đầy đủ game, phim, nhạc… 2 máy còn lại mỗi máy ổ cứng chỉ 80G được phân vùng chỉ có 1 ổ C chứa hệ điều hành Win XP và Win 7. Tất cả các máy đều kết nối mạng LAN.

Em muốn 2 máy con (chỉ có ổ đĩa C) kết nối với máy chủ để thêm 2 ổ đĩa D và E ở máy chủ giống như ổ thật trên máy con. Nghe nói phần mềm Microsoft Initiator có thể tạo được ổ đĩa ảo trên máy con.

Xin vui lòng hướng dẫn chi tiết dùm em cách cấu hình trên máy chủ và máy con để các máy con có thể nhận được ổ D và E của máy chủ.

Em xin chân thành cám. Chúc năm mới vui vẻ!

Chỉnh sửa cuối:

Top Bottom