Có gì mới?

Chia sẻ Share tool giúp win 7 32bit nhận đủ hơn 4gb ram

Vô Thường

Thành viên
Chỉnh sửa cuối:

avataz

Thành viên
xem 4g cho vui, hihi, thuc ra game ko xài hết 3G, vì nếu xài hết 3G CPU cũng quá tải! coi như ko có tác dụng
sao lại ko dùng hết 3GB Ram nhỉ?
máy em 4GB RAM cảm thấy con thiếu khi tụi nó chới như sau: LOL + FO3 + Web nghe nhạc hjx xem thì thấy (CPU toàn > 90% Ram thì còn trống tầm <300MB) nhiệt độ cpu lên tâm 62 độ
sót ruột quá hjc (nhiều lúc tăt bớt ứng dụng của nó )

ntg87

Điều hành chính
sao lại ko dùng hết 3GB Ram nhỉ?
máy em 4GB RAM cảm thấy con thiếu khi tụi nó chới như sau: LOL + FO3 + Web nghe nhạc hjx xem thì thấy (CPU toàn > 90% Ram thì còn trống tầm <300MB) nhiệt độ cpu lên tâm 62 độ
sót ruột quá hjc (nhiều lúc tăt bớt ứng dụng của nó )
nếu bạn xài RAM 4G thì CPU vẫn là 90% cái quan trọng là CPU 90% nếu xài hết CPU luôn ở mức cao, thì 4G hay 40G thì cũng chẳng giải quyết được gì!
tức là với hạ tầng phần cứng như hiện nay, việc tăng ram lên cao cũng không đáng kể là bao, trong khi CPU và VGA phải xứng tầm RAM , tương đồng!
Và có một điều, nếu chạy tải 3,4G như win 7-32 thì phần cứng chạy dưới sức, tất nhiên tính bền bỉ vẫn lâu dài hơn!
Nếu thực sự mạnh!\
quất luôn WIN 7 64bit!

avataz

Thành viên
nếu bạn xài RAM 4G thì CPU vẫn là 90% cái quan trọng là CPU 90% nếu xài hết CPU luôn ở mức cao, thì 4G hay 40G thì cũng chẳng giải quyết được gì!
tức là với hạ tầng phần cứng như hiện nay, việc tăng ram lên cao cũng không đáng kể là bao, trong khi CPU và VGA phải xứng tầm RAM , tương đồng!
Và có một điều, nếu chạy tải 3,4G như win 7-32 thì phần cứng chạy dưới sức, tất nhiên tính bền bỉ vẫn lâu dài hơn!
Nếu thực sự mạnh!\
quất luôn WIN 7 64bit!
hay za có lúc cpu chỉ 50% còn ram thì gần hết vì nó mở nhiều web, các trò nhẹ. ????? các bác thấy em nghĩ như này đug ko nhé. nếu nhân đủ 4gb ram so với 3,2gb tức là cứ tạm cho là lên 512mb vậy 512mb thêm được đó ta set cho cache client máy con có ngon hơn ko?

Mr.Định

Điều hành chính
Cái tool này chỉ là ảo thôi.Nếu nhận đủ hết ram 4Gb trở lên thì Bác Bill có ra thêm bản 64 cho nó tốn công sức ko?,và chưa kể đến sẽ có 1 số máy sẽ bị lỗi mà ko kịp quay về như cũ.

jonnypham

Thành viên
Như tiêu đề nhiều bạn hỏi và cần tool này nên hôm nay chia sẻ lên đây bạn nào cần thì tải về và dùng nhe.
Tải về và giải nén ra và cài đặt bình thường nhé.
link tải :
http://www.furulevi.go.ro/how_to_do_and_undo_the_32bit_RAM_patch_on_Windows_7.htm
mr.Thuận sửa link dùm chú! Link này HD patch và quay về nếu chẳng may bị lỗi

link fix : https://www.dropbox.com/s/zkqg1uqnoi3vxmt/32bit suppot than 4G.rar?dl=0
Cái này dùng " lừa tình " khách để bán máy thì được. Chứ không có tác dụng gì ngoài cái hiển thị thôi.

Phù Du Kiếp

Guest
Cái này dùng " lừa tình " khách để bán máy thì được. Chứ không có tác dụng gì ngoài cái hiển thị thôi.
Không phải lừa tình đâu Lão...Nó giúp win 32 nhận dc > 4GB,nó ảo là ảo cái nhận...Nhưng thực ra thì hệ thống vẫn chỉ chạy vs số Ram thật nó nhận dc,
VD:8GB ram mà cài 32bit,thông thường 32 chỉ nhận =3.5GB,nhưng tool này nó vẫn thấy 8GB,mà ko dùng dc

jonnypham

Thành viên
Không phải lừa tình đâu Lão...Nó giúp win 32 nhận dc > 4GB,nó ảo là ảo cái nhận...Nhưng thực ra thì hệ thống vẫn chỉ chạy vs số Ram thật nó nhận dc,
VD:8GB ram mà cài 32bit,thông thường 32 chỉ nhận =3.5GB,nhưng tool này nó vẫn thấy 8GB,mà ko dùng dc
Thì nó ảo tung chảo còn gì Bác. Thấy nhưng không chạy được thì chẳng " lừa tình " là gì :D

netloctien

Năng động
cái này giống FAT32 mà chép tập tin 4,5GB nè :p:p:p

chỉ để chưng cho vui. nhân X86 nó chạy 3.5G là maximun rồi dùng tool chỉ ram 4G bt
hồi trước nhớ có tool chỉnh con CPU lên core 7 8xxx hay 9xxx hay i10 cũng được
ram chỉnh lên 128G cũng được
dù chạy windows XP mianboad 945 cpu Duo E5200 ram chỉ 2G :D

Top Bottom