Có gì mới?

Hỏi Server NXD bị treo

nmh1223

Thành viên
Cấu hình kéo 17 máy thôi :)
Main: Giga H81
CPU: G3220
Ram 8G
1ssd Intel 120 all (Linux, WB, Image, Cache)
1HDD 250G chứa game
Cache 2G Ram cho 2 Image tổng là 4G và 3G Ram + 30G SSD cho ổ game xài 3-4 tháng nay vẫn ổn, tự nhiên mấy bữa gần đây NxD Tool kết nối ko thấy ổ game lúc này VNC Teamviewer đều ko dc, máy con thì máy nào mở rồi thì chơi dc máy chưa mở thì mở ko lên, đã thay ổ game vẫn bị, mới cài lại linux nó vẫn bị treo hằng ngày khoảng 5-6h là bị phải reset server lại mới chơi dc, mong ace giúp đỡ. Thank

tct824

Thành viên
Ram 8G
1HDD 250G chứa game
Cache 2G Ram cho 2 Image tổng là 4G và 3G Ram + 30G SSD cho ổ game xài 3-4 tháng nay vẫn ổn, tự nhiên mấy bữa gần đây NxD Tool kết nối ko thấy ổ game lúc này VNC Teamviewer đều ko dc, máy con thì máy nào mở rồi thì chơi dc máy chưa mở thì mở ko lên, đã thay ổ game vẫn bị, mới cài lại linux nó vẫn bị treo hằng ngày khoảng 5-6h là bị phải reset server lại mới chơi dc, mong ace giúp đỡ. Thank
Mình tư vấn thêm cho bác khi cache cho boot rom NXD : cache Img ( với winxp thì 1G) win7 : 2G,, và chừa hệ thồng lunix chạy là 2G... còn lại bao nhiêu Ram thì đưa hết vào cache ổ Game hết. Khuyến cáo nên cache ổ Game Bằng Ram... bỏ cache bằng ssd sẽ ổn định hơn.Chúc bác thành công!!!!

jonnypham

Thành viên
Ram 8G
1HDD 250G chứa game
Cài CSMBoot đi Bác. Giống NxD nhưng khỏi phải Crack lu bu. Đảm bảo chạy mượt mà, ngọt ngào và cái quan trọng là " ít hành " hơn NxD :)

Top Bottom