Có gì mới?

Hỏi Sắp mở NET. Nhờ tư vấn màn hình 27''

thanh dat

Thành viên
Em định mở tiệm nét mà bối rối quá. Nhờ các cao nhân chỉ giúp em nên chọn màn hình nào ạ! LCD 27 Samsung S27D360 ips hay con LG 24MP56 IPS .

Linh Kiện Phòng NET

Thành viên
1 mã là Samsung 27/ 1 mã là LG 24". Bác mua New thì nghĩ quất con 24" LG là oki rồi ko cần thiết 27" đâu

yanztran

Thành viên
Bạn đọc lại từ đầu đi.
Tâm lí của người chưa biết gì thì họ sẽ không tin tưởng bản thân không biết có chắc không nên phải nhờ người khác xác nhận thêm 1 lần nửa để yên tâm với quyết định. Mình dạo nhiều topic thấy người ta hỏi Bác Trí này khó tính quá. Vậy tạo ra diễn dàn làm gì cái gì cho mấy ông rành kỷ thuật như bác vào chém gió à. Mấy thằng gà thì kêu dịch vụ đi hỏi chi phiền đúng hông bác.

Minh Trí

Administrator
Địa điểm
Lý Hòa
Tâm lí của người chưa biết gì thì họ sẽ không tin tưởng bản thân không biết có chắc không nên phải nhờ người khác xác nhận thêm 1 lần nửa để yên tâm với quyết định. Mình dạo nhiều topic thấy người ta hỏi Bác Trí này khó tính quá. Vậy tạo ra diễn dàn làm gì cái gì cho mấy ông rành kỷ thuật như bác vào chém gió à. Mấy thằng gà thì kêu dịch vụ đi hỏi chi phiền đúng hông bác.
1 Đơn giản nhé! Bạn hỏi, người ta có nói
"Nếu IPS thì nên múc LG" Và bạn lại hỏi tiếp ''LG chuẩn hơn hả bác'' thì xem lại cách sử dụng ngôn ngữ đối thoại. Người ta nói rõ vậy khác nào chỉ đói nên ăn cơm thì bạn hỏi tiếp vậy phải ăn cơm hả bác? Có thừa quá không?

hoanganh

Thành viên
1 Đơn giản nhé! Bạn hỏi, người ta có nói
"Nếu IPS thì nên múc LG" Và bạn lại hỏi tiếp ''LG chuẩn hơn hả bác'' thì xem lại cách sử dụng ngôn ngữ đối thoại. Người ta nói rõ vậy khác nào chỉ đói nên ăn cơm thì bạn hỏi tiếp vậy phải ăn cơm hả bác? Có thừa quá không?
họ là người mới có lẽ cũng không bít nhìu kỹ thuật như bác lên hỏi vậy bác dân kỹ thuật đọc có thể hiểu nhưng họ mới vào còn nhìu phân vân lên hỏi kỹ hơn mà thui. ae mới vào nghề nét chưa có kinh nghiệm lên đây hỏi chứ ai cũng rành kỹ thuật thì đã không lên đây làm j rùi bác ạ.

hoanganh

Thành viên
Còn theo mình 24 hay 27 thì bác nên khảo sát thực tế khu vực bác làm, vốn + lượng khách chấp nhận giá nhiu. m thấy 24'' vẫn ok nhé. nếu bạn có điều kiện + mặt bằng thì làm 1 phòng 24 + 27 chia phòng thường và vip. còn tấm nền IPS thì LG là đi đầu bác nhé. đây là ý kiến của m.

monhlinhlx

Thành viên
Còn theo mình 24 hay 27 thì bác nên khảo sát thực tế khu vực bác làm, vốn + lượng khách chấp nhận giá nhiu. m thấy 24'' vẫn ok nhé. nếu bạn có điều kiện + mặt bằng thì làm 1 phòng 24 + 27 chia phòng thường và vip. còn tấm nền IPS thì LG là đi đầu bác nhé. đây là ý kiến của m.
Em mua 12 màn 23mp65 full viền vừa hết bảo hành chính hảng, chạy được 1 tuần , 5 cái bị lỗi rồi (sọc chỉ, chóp tắt, 3 cái lỗi sọc caro). Buồn thằng LG..

honghai05dtm2

Cục trưởng cục phân cục
Em mua 12 màn 23mp65 full viền vừa hết bảo hành chính hảng, chạy được 1 tuần , 5 cái bị lỗi rồi (sọc chỉ, chóp tắt, 3 cái lỗi sọc caro). Buồn thằng LG..
đồ cũ không chắc và rõ nguồn gốc thì tốt nhất không nên mua nhất là đối với màn hình giá cũ cũng khá cao .Mua hàng cũ anh em hay nói vui với nhau 1 câu là :Hên Xui ! {59}

nguyenngocha

Thành viên
nếu nói về màu thì màn hình có tấm nền ips tất nhiên màu thật hơn, góc nhìn rộng hơn, nhìn nghiêng ít đổi màu hơn! mình cũng qua tay nhiều màn hình rồi. về màn hình ổn định và ngon nhât vẫn là dell, quán mình cũng có mấy con lg kể ra màu cũng tạm nhưng khi cân màu bằng thiết bị thì màu hơi ngã đỏ tùy đời, còn dell cho màu ngon hơn. mà mổi màn màu đôi khi cũng khác nhau không hoàn toàn giống nhau 100% đâu. mua thì ips mà chén 24 hay 27 cũng được cả! có quán mới mở màn 27 chơi xong chê màn hình quán mình nhỏ! quán mình dùng 24inch dell u2414 :(

netmetro

Guest
nếu bàn từ mép màn hình ra tới bụng có chiều rộng xa < 55cm thì dùng LG 24 đó .
nếu bàn từ mép màn hình ra tới bụng có chiều rộng xa >60cm thì dùng samsung 27 đó .

thanh dat

Thành viên
nếu nói về màu thì màn hình có tấm nền ips tất nhiên màu thật hơn, góc nhìn rộng hơn, nhìn nghiêng ít đổi màu hơn! mình cũng qua tay nhiều màn hình rồi. về màn hình ổn định và ngon nhât vẫn là dell, quán mình cũng có mấy con lg kể ra màu cũng tạm nhưng khi cân màu bằng thiết bị thì màu hơi ngã đỏ tùy đời, còn dell cho màu ngon hơn. mà mổi màn màu đôi khi cũng khác nhau không hoàn toàn giống nhau 100% đâu. mua thì ips mà chén 24 hay 27 cũng được cả! có quán mới mở màn 27 chơi xong chê màn hình quán mình nhỏ! quán mình dùng 24inch dell u2414 :(
Em cảm ơn bác tư vấn! tại lúa ít quá định sắm mấy con màn hình cũ á bác. mà em không biết chất lượng ra sao

thanh dat

Thành viên
Chết em cũng định múc hàng cũ, có bác nào mua màn hình cũ tin học ngoi sao ko? cho em ý kiến với,

bangnguyen

Thành viên
lời khuyên cho bạn là ko mua cái màn Mã LG 24MP56HQ nhé. mua mã nào khác mình ko biết những cái mã mình nói tuyệt đối ko mua. vì thằng này nó bị lỗi sọc liên tục mình 25 cái nhưng tháng nào cũng phải mang bh 1 2 cái đang nhức đâu với nó vụ sọc màn hình đây. mình mua mới 100% .

Top Bottom