Có gì mới?

Hỏi Quạt chíp vẫn quay mà không xuất hình ra màn

nhimnet

Thành viên
chào các bác.Nhờ các bác giúp em với ạ.Nhà em có con con máy giờ khởi động quạt làm mât chíp vẫn quay mà không xuất ra hình.Em đã tháo ra vệ sinh,thay thử Ram,nguồn khác vẫn không lên.Các bác tư vấn cho em là mang bộ phận nào đi bảo hành ạ?

Attachments

795,2 KB · Đã xem: 233

ht_hoangtrinh

Thành viên
chào các bác.Nhờ các bác giúp em với ạ.Nhà em có con con máy giờ khởi động quạt làm mât chíp vẫn quay mà không xuất ra hình.Em đã tháo ra vệ sinh,thay thử Ram,nguồn khác vẫn không lên.Các bác tư vấn cho em là mang bộ phận nào đi bảo hành ạ?
chào bác nguồn quạt chíp không liên quan gì đến chíp vì vậy bác vác con chíp của máy đang chạy ngon ra rồi lắp vào xem nó có lên không. nếu lên thì die chíp không lên thì die main. ghi nhớ khi test lên bỏ card màn hình ra để test

nhimnet

Thành viên
chào bác nguồn quạt chíp không liên quan gì đến chíp vì vậy bác vác con chíp của máy đang chạy ngon ra rồi lắp vào xem nó có lên không. nếu lên thì die chíp không lên thì die main. ghi nhớ khi test lên bỏ card màn hình ra để test
Trên hình em chụp đó bác,em rút card ra test rùi đó bác.Cảm ơn bác ạ

ht_hoangtrinh

Thành viên
Trên hình em chụp đó bác,em rút card ra test rùi đó bác.Cảm ơn bác ạ
hì để cho chắc theo em bác cứ lấy từng linh kiên tốt để test cho chắc test hết tất các linh kiện mà nó không lên thì die mian rồi. vì hiện h net đóng hộp lên tình trạng bụi bẩn các khe cắm linh kiện là phổ biến vì vậy vệ sinh cho sạch để không phải mất công đi bảo hành tốn thời gian bác ạ

yuki_tuanvu

Thành viên
Bác tháo thanh ram ra vệ sinh xem sao. E cũng gặp trường hợp này nhiều ạ

jonnypham

Thành viên
Theo như hình, thì Main của bạn đã bị lỗi. Nên gửi Bảo hành hoặc mang đi sửa

vtthvip

Thành viên
mang main đi bảo hành

NetAnhNguyet

Thành viên
Tiệm mình đang bị liên tục đây,bạn nối mass nó vệ sinh thanh ram vào,nếu không được thì bảo hành main là vừa,mình bảo hành hơn 7 cái main vì vụ này,nghe bảo dạo này ẩm ướt mưa nhiều nó nhiễm điện nên main hay bị vậy.

nhimnet

Thành viên
Tiệm mình đang bị liên tục đây,bạn nối mass nó vệ sinh thanh ram vào,nếu không được thì bảo hành main là vừa,mình bảo hành hơn 7 cái main vì vụ này,nghe bảo dạo này ẩm ướt mưa nhiều nó nhiễm điện nên main hay bị vậy.
V
main cùi hay bị vậy,đem rửa vòi nước,phơi nắng khô là ok
main nhà em hàng chính hãng thuỷ linh bác ơi.

Top Bottom