Có gì mới?

Pro vào cho em hỏi chút được không>?

nettienhuong

Thành viên

Click vào hình cho hình to ra nhé.
Em ngu quá nên không biết
Main B75 - D3H có 2 khe cắm card màn hình. Vậy thì mình nên cắm vào khe nào cho tốc độ cao hơn.

joan.freid

Năng động
Bác có tiền thì mua 2 con card hỗ trợ công nghệ Multi-GPU cắm vào đỡ phải lo nghĩ cắm khe nào bác à :P
Nếu ko, thì em nghĩ bác cắm khe nào cũng được :P bác có 1 thanh ram và 4 khe bác sẽ cắm ra sao ?

joan.freid

Năng động
Em có tý trích dẫn trên trang chủ cho bác đọc nè. Bác thấy thiết bị phù hợp ra sao thì bác cắm khe đó. Có 1 card cắm luôn khe PCIx16 cho chuẩn :P.

1. 1 x PCI Express x16 slot, running at x16 (PCIEX16)
    (The PCIEX16 slot conforms to PCI Express 3.0 standard.)
    * For optimum performance, if only one PCI Express graphics card is to be installed, be sure to install it in the PCIEX16 slot.
    * The PCI Express x16 slot supports up to PCI Express 2.0 standard when an Intel 32nm (Sandy Bridge) CPU is installed.
  2. 1 x PCI Express x16 slot, running at x4 (PCIEX4)
    (The PCIEX4 slot conforms to PCI Express 2.0 standard.)

nettienhuong

Thành viên
Em có tý trích dẫn trên trang chủ cho bác đọc nè. Bác thấy thiết bị phù hợp ra sao thì bác cắm khe đó. Có 1 card cắm luôn khe PCIx16 cho chuẩn :P.

1. 1 x PCI Express x16 slot, running at x16 (PCIEX16)
    (The PCIEX16 slot conforms to PCI Express 3.0 standard.)
    * For optimum performance, if only one PCI Express graphics card is to be installed, be sure to install it in the PCIEX16 slot.
    * The PCI Express x16 slot supports up to PCI Express 2.0 standard when an Intel 32nm (Sandy Bridge) CPU is installed.
  2. 1 x PCI Express x16 slot, running at x4 (PCIEX4)
    (The PCIEX4 slot conforms to PCI Express 2.0 standard.)
Mình dốt tiếng anh quá nên không hiểu nữa.
1 khe nó ghi PCIEx16
1 khe nó ghi PCIE x4

Dùng card GIGA GT630 không biết chọn khe nào cho nó max tốc độ nữa, nên đang phân vân hỏi các bro

nettienhuong

Thành viên
Khe nào là khe trên bác. Em để hình đứng thế. Trái hay phải bác

Top Bottom