Có gì mới?

Hỏi Ping mạng cao cần ace tư vấn.....

nghiamaster379

Thành viên
Quán mình có 35 máy. xài mạng vnpt 42m. Mới cài wĩn7sp1 64b cho dan máy. Speedtest kiểm tra ping mạng khá cao tầm 25-30. Choi lmht ping mạng khoảng 28-30, fps khá thấp dưới 100, khách dạo này chê mạng chậm , chơi game lắc. Nhờ ace tư vấn làm cách nào giảm ping mạng, cải thiện tốc độ mạng. Thanks.

Boss.Net

B.Dương - Thay nút chuột + Sửa tai nghe kiếm cháo
Bạn tự làm Image hay xin Image đa cấu hình? Nếu là Image đa cấu hình thì phải cài đầy đủ driver theo phần cứng của mình; Còn tự làm Image thì nên tham khảo các bài về tinh chỉnh Image để chạy mượt, nhanh và ổn định.
Về phần mạng thì còn phải kiểm tra khi ko có kết nối nữa, nếu ping vẫn cao thì là do đường truyền, còn nhiều tải, khách xem youtube, tải ... thì ping cao là bình thường, và còn cả do modem nữa, loại nhà mạng cho mượn thường sẽ bị sụt khi nhiều tải nhé.

Bé Tập Làm Net

Thành viên
Mua thẳng con modem draytek mà xài, mình xài 40 máy con 2920 chạy mượt, sắp lên 60 máy phải đổi con khác chứ xai của nhà mạng thì lag lắm

vodanhpro

Năng động
Ping LMHT của bác 28-30 ms mà kêu lag là sao ta ??? em toàn 32-34 có lúc 38-40 ms mà vẫn thấy tụi khách nó combat ầm ầm đâu có lag 1s nào đâu nhỉ ??? Chắc vấn đề này do image hoặc VGA của bác rồi

nghiamaster379

Thành viên
Bạn tự làm Image hay xin Image đa cấu hình? Nếu là Image đa cấu hình thì phải cài đầy đủ driver theo phần cứng của mình; Còn tự làm Image thì nên tham khảo các bài về tinh chỉnh Image để chạy mượt, nhanh và ổn định.
Về phần mạng thì còn phải kiểm tra khi ko có kết nối nữa, nếu ping vẫn cao thì là do đường truyền, còn nhiều tải, khách xem youtube, tải ... thì ping cao là bình thường, và còn cả do modem nữa, loại nhà mạng cho mượn thường sẽ bị sụt khi nhiều tải nhé.
Thanks bác chỉ giáo. Mình mới tập tành làm nét nên chưa hiểu "image". Bác có thể hướng dẩn cụ thể hoặc co tài liệu hướng dẩn để mình tham khảo.

Top Bottom