Có gì mới?

Hỏi Phòng 40 máy và gói mạng 45mb

Mr.Thuận

Điều hành chính
Thành viên BQT
Địa điểm
Long Khánh - Đồng Nai

Gia Hân

Thành viên
Công nghệ thế nào tôi và các bác ở đây ko cần quan tâm. cái mọi người quan tâm ở đây là băng thông được share chung băng thông toàn quốc, không có phân biệt công nghệ, đấy là điều tôi muốn nói.
Bác công tác lawu năm chắc biết công nghệ GPON do CMC mang vào đầu tiên ở VN và vì sao tại thời điểm đó CMC không phát triển nỗi khách hàng. Đừng áp đặt một vấn đề của mình lên người khác khi chưa chắc mình hiểu biết vấn đề hơn người khác nên ông bà có câu "Cao nhân tắc hữu cao nhân trị". Nếu bác đã từng là hỗ trợ kỹ thuật KHDN tại Đà Nẵng có thể là biết tôi. Vì thời điểm đó tôi có lắp đặt 1 line để chạy web và mail. Nhưng giờ cao điểm tôi đo tốc độ không đúng với hợp đồng nên đã cắt và lắp đặt qua VNPT. Vấn đề này đến trưởng phòng kỹ thuật VT gặp tôi và không giải quyết được vấn đề. Chúng tôi tuy không được đào tạo bài bản nhưng chúng tôi cũng không phải gà mà ai muốn thịt được thì thịt

Gia Hân

Thành viên
Bác công tác lawu năm chắc biết công nghệ GPON do CMC mang vào đầu tiên ở VN và vì sao tại thời điểm đó CMC không phát triển nỗi khách hàng. Đừng áp đặt một vấn đề của mình lên người khác khi chưa chắc mình hiểu biết vấn đề hơn người khác nên ông bà có câu "Cao nhân tắc hữu cao nhân trị". Nếu bác đã từng là hỗ trợ kỹ thuật KHDN tại Đà Nẵng có thể là biết tôi. Vì thời điểm đó tôi có lắp đặt 1 line để chạy web và mail. Nhưng giờ cao điểm tôi đo tốc độ không đúng với hợp đồng nên đã cắt và lắp đặt qua VNPT. Vấn đề này đến trưởng phòng kỹ thuật VT gặp tôi và không giải quyết được vấn đề. Chúng tôi tuy không được đào tạo bài bản nhưng chúng tôi cũng không phải gà mà ai muốn thịt được thì thịt
Tôi sẽ không bàn luận vấn đề này nữa để trả lại nội dung đúng vấn đề của chủ topic. Mong chủ topic thông cảm chỉ là vaasns đề công nghệ để mọi người hiểu thêm

NGUYEN VAN QUAN

Thành viên
Địa điểm
Nhơn Trạch
Em là tay mơ không hiểu sâu về mạng, chỉ biết phòng em 20 máy. gói AON 60mb VTel, mà ban ngày thì down ko sao, chứ tối thì ko dám down lun, lag cả phòng, hỏi mấy anh KT VTel thì trả lời tối nó thế, xài vài ba tiếng phải tắt converter cho nó mát. ko thì nó lag.. chổ này chấm hỏi lun.. KT vietel.

Minh Trí

Administrator
Địa điểm
Lý Hòa
Em là tay mơ không hiểu sâu về mạng, chỉ biết phòng em 20 máy. gói AON 60mb VTel, mà ban ngày thì down ko sao, chứ tối thì ko dám down lun, lag cả phòng, hỏi mấy anh KT VTel thì trả lời tối nó thế, xài vài ba tiếng phải tắt converter cho nó mát. ko thì nó lag.. chổ này chấm hỏi lun.. KT vietel.
Đó là cái tôi nói "giờ cao điểm của xe bus". Thánh đưa lý thuyết ra, đúng mà sai, vi đang hỏi bánh xe lại đưa vô lăng nói.

mai huy

Năng động
vào chủ đề chính đi, 40 máy thì cần 2 line, dùng cân bằng tải, tốt nhất là hạ gói cước xuống, bắt thêm 1 đường là tổng 2. Vì với số tiền ấy chúng ta có thể cân dc 2 đường, sau đó mua modem có chức năng câng bằng tải đập vào, vừa dự phòng mà vừa tận dụng được băng thông quốc tế của từng đường.
Lý do: băng thông quốc tế nhà mạng hiếm khi mở qua con số 20 vào ban ngày do phải share băng thông trên toàn quốc. Một gói cước trong nước quá lớn sẽ dư thừa.

Hà Tấn

Thành viên
vào chủ đề chính đi, 40 máy thì cần 2 line, dùng cân bằng tải, tốt nhất là hạ gói cước xuống, bắt thêm 1 đường là tổng 2. Vì với số tiền ấy chúng ta có thể cân dc 2 đường, sau đó mua modem có chức năng câng bằng tải đập vào, vừa dự phòng mà vừa tận dụng được băng thông quốc tế của từng đường.
Lý do: băng thông quốc tế nhà mạng hiếm khi mở qua con số 20 vào ban ngày do phải share băng thông trên toàn quốc. Một gói cước trong nước quá lớn sẽ dư thừa.
vậy vừa tầm tiền thì lên dùng cái modem vào thế bác. vừa là modem vừa là cân bằng tải. hay là dùng cân bằng tải riêng biệt cho chắc

vitinhdailoi

Thành viên
Bác ở đâu ?
Nếu ở HCM thì xài gói NET7 của Vietel mới ra. 100Mb, cam kết quốc tế 5Mb

Attachments

56,7 KB · Đã xem: 6

MinhDang

Thành viên
Bạn lên đây tham khảo, mình mới phát hiện thôi, đang xài dc 3 ngày rồi.
Tặng thêm 2 setupbox mà mình ko có nhu cầu nên chỉ bridge ra xài Routerboard thôi.
Chỉ áp dụng tại tphcm bác ợ.
Định hỏi để lắp cho bạn mình, vừa xài gia đình vừa cho dãy trọ mà được gói này quá ngon bổ rẻ.

Hà Tấn

Thành viên
mình vừa lắp draytek 2925fn. dự tính tới đây thêm một đường chuyền nữa. không biết ổn không

MinhDang

Thành viên
Bạn lên đây tham khảo, mình mới phát hiện thôi, đang xài dc 3 ngày rồi.
Tặng thêm 2 setupbox mà mình ko có nhu cầu nên chỉ bridge ra xài Routerboard thôi.
SG đã mách cho 2 người bạn và ko lắp đặt được. Khảo sát xong họ nói ko có hạ tầng (lắp gói khác thì được )

vitinhdailoi

Thành viên
What. Sao lại thế nhể? THế này còn hơn cả mấy cụ dùng doanh nghiệp à? :)))
Đúng đó bác, mà chắc do hạ tầng khá mới nên chung phường Hiệp Thành, nhưng khác khu phố vẫn chưa đăng ký dc.
Tên gói cước đó là .
Sau đây là thành quả. kkkk.

Attachments

68,9 KB · Đã xem: 0

Top Bottom