Có gì mới?

Hỏi phím chuột lâu lâu lại không nhận.

long tran

Thành viên
tình hình là phím chuột(USB) phòng máy của em lâu lâu lại không nhận. nghe nói là bị "mat" điện(không biết có đúng không), có anh chị em nào có kinh nghiệm tiếp "mat" cho main thì làm ơn chỉ giúp. (hướng dẫn bằng hình ảnh trực quan dể hiểu càng tốt. thanks mấy anh chị em nhiều nhiều.

Boss.Net

B.Dương - Thay nút chuột + Sửa tai nghe kiếm cháo
tình hình là phím chuột(USB) phòng máy của em lâu lâu lại không nhận. nghe nói là bị "mat" điện(không biết có đúng không), có anh chị em nào có kinh nghiệm tiếp "mat" cho main thì làm ơn chỉ giúp. (hướng dẫn bằng hình ảnh trực quan dể hiểu càng tốt. thanks mấy anh chị em nhiều nhiều.
khuyến cáo khách hàng đừng để điện thoại gần phím, chuột, dây bàn phím, dây chuột là ít bị ngay.

phong game

Thành viên
đừng nghe mấy ông kt nói chi không mat đâu .chạy lai img không hết thì cài lại win .mấy ổng bí nên đổ bừa thế thôi chuc bác thành công

NetAT

Năng động
hỏng cái nào thay cái đó .. đôi khi gặp con bàn phím nó đơ cần ( chạy cùng 1 image dẫn đến cả dàn điên theo ) bênh truyền kì của BR và phím chuột cắm cổng usp
bạn có thể làm như sau nhé ( con bệnh này rất bựa ) sáng mở mắt anh ơi đơ phím ... đổi con phím đó qua máy khác xem có bị bệnh như vậy ko ... nếu bị thì lém nó ra đường được rồi ... em bị vậy đó ( nhiều anh em bảo thiếu mát hoặc bản win làm image thiếu file do khách nó hack ....vvvv ) nhưng riêng em 1 mình 1 bệnh :)

jonnypham

Thành viên
Không nhận thì rút ra thay lỗ cắm khác là OK thôi, có gì đâu mà xoắn Bác. Theo kinh nghiệm thì Bác làm bàn đóng thùng nên lót miếng gỗ bên trong để bắt Main và nguồn lên đó là bao chạm Mass nhé.

long tran

Thành viên
thanks tất cả ,nhưng em lỡ làm thùng riêng rồi h nó "mat" biết sao. có ai biết cách tiếp "mat" không chỉ giúp em. hướng dẫn được bằng hình ảnh thì quá tốt ,xin cảm ơn.

hung1986apple

Thành viên
cho mình số dt mình gọi chỉ cho.bi chạm mát nhé pro...mình đã từng bị,ứng chế khỏi nói.

vanhocdoan

Thành viên
Làm biếng hoặc không khắc phục dc chạm mát thì cứ lấy Chuột Phím PS2 mà gắn vào bao chạm bao mát =_=

hankhach

Trồng Hành Vũng Sình
Thành viên BQT
Địa điểm
BRVT
http://chuphongnet.com/forum/threads/kiem-tra-va-khac-phuc-loi-treo-chuot-va-ban-phim-usb.329/ làm theo bài này xem thử nhé .

Top Bottom