Có gì mới?

Hỏi Nxd bị lag

tocxit

Thành viên mới
Tình hình là dàn Nxd của e lâu lâu có máy vào game rất lag, FPS Liên Minh còn có 35 (bình thường 150). reset vẫn bị, shutdown mở lại thì hết lag, máy chạy OK, test temp CPU thì thấy bình thường. Nguyên dàn có thể bị bất kể máy nào. Giờ e bó tay rồi, rất mong các bác giúp e. E xin cám ơn nhiều ạ !!!
Cấu hình phòng e:
*Server:
Main: server Intel 1200RPS
Ram: 16Gb
1 SSD 120gb (Linux, WB, Image, Cache)
1 HDD 1TB (Game)

*28 Client
Main : Asus H55
CPU: Core i3 530
Ram: 4Gb
VGA: HIS 7750 icooler

Chỉnh sửa cuối:

doanngoc1080

Thành viên
nếu ko được thì thay main thôi vì mình nghĩ khả năng card mạng trên main có vấn đề, trước đây mình cũng bị vậy rồi thay main là hết, mình cái nxd trên main h61 thấy chạy bình thường, ko nên xài main server giá cao

vitinhdailoi

Thành viên
thêm 1 hdd để tách OS ra đi bác,
chạy All - in _ One như thế thì cưỡng bức em ssd quá tội nghiệp

tocxit

Thành viên mới
nếu ko được thì thay main thôi vì mình nghĩ khả năng card mạng trên main có vấn đề, trước đây mình cũng bị vậy rồi thay main là hết, mình cái nxd trên main h61 thấy chạy bình thường, ko nên xài main server giá cao
thanks bác. hy vọng e không phải thay main . :(

NetArock945

Thành viên
bác có mount ổ game lên máy tính $ khi khách vẫn đang chơi ko. nếu có thì bác tắt mount đi nhé :D

tct824

Thành viên
Mình hoàn toàn đồng ý . Chạy NXD cứ main desktop..là chuẩn

tuongvynet

Thành viên
Tình hình là dàn Nxd của e lâu lâu có máy vào game rất lag, FPS Liên Minh còn có 35 (bình thường 150). reset vẫn bị, shutdown mở lại thì hết lag, máy chạy OK, test temp CPU thì thấy bình thường. Nguyên dàn có thể bị bất kể máy nào. Giờ e bó tay rồi, rất mong các bác giúp e. E xin cám ơn nhiều ạ !!!
Cấu hình phòng e:
*Server:
Main: server Intel 1200RPS
Ram: 16Gb
1 SSD 120gb (Linux, WB, Image, Cache)
1 HDD 1TB (Game)

*28 Client
Main : Asus H55
CPU: Core i3 530
Ram: 4Gb
VGA: HIS 7750 icooler
crack lại image đi bác ,nghĩ do check key.ko thì kiếm image chuẩn xài sẽ ok.chúc bác full!

doanngoc1080

Thành viên
khắc phục được như thế nào bị báo cho anh em biết với nhé

netduyphuong

Thành viên
máy con vào game lag có thể do chân cắm hoặc dây mạng đến máy đó rút ra cắm lại có khi hết, nếu sợ LAN trên main không đủ có thể mua card LAN rời gắn thêm.
Mình đang xài main desktop chạy NXD 47 máy ổn định. Trước cài game trên HDD máy con lâu lâu bị đứng hình khoảng gần 1s, sau cài game online trên SSD không bị đứng hình nữa.

tungbach

Thành viên
lag là rõ, bác chuyển bootrom # đi hết lag ngay ;))

tuannet

Thành viên
bác chuyễn sang boot khác, nếu vẫn bj lag ==> phần cứng!

Top Bottom