Có gì mới?

Hỏi Nhờ giúp vấn đề này dùm với

tienle283

Năng động
Tình hình là vừa cài win 7 cho phòng boot room.
Rõ ràng là em có thể khởi động máy bằng nút nguồn được. Mà tại sao tắt máy không tắt bằng nút nguồn được.
Hỏi câu này hơi chuối nhưng mà thực sự em cũng khó hiểu thật. Anh nào bị bệnh này rồi chia sẻ cho em với nhé. EM xin cám ơn nhiều.!

nghjtran

Thành viên
Bác đảo giắc cắm công tắc nguồn trên main là được !

phong game

Thành viên
Tình hình là vừa cài win 7 cho phòng boot room.
Rõ ràng là em có thể khởi động máy bằng nút nguồn được. Mà tại sao tắt máy không tắt bằng nút nguồn được.
Hỏi câu này hơi chuối nhưng mà thực sự em cũng khó hiểu thật. Anh nào bị bệnh này rồi chia sẻ cho em với nhé. EM xin cám ơn nhiều.!
máy đang chạy chương trinh nên không tắt được. con muốn tắt thì xa bi óp

jonnypham

Thành viên
Chỉnh lại chế độ bấm nút nguồn tắt máy trong trình quản lý nguồn của Windows

singleboy

Thành viên
mình lại toàn tắt cái bấm nút nguồn tắt máy đi, vì đéo hiểu sao chỗ mình nhiều thằng cứ đứng dậy là bấm cmn cái nút nguồn. Untitled.jpg

tienle283

Năng động
N
Bác đảo giắc cắm công tắc nguồn trên main là được !
Nó bị cả dàn chứ không phải là 1 máy đâu bạn mà đảo jack nút nguồn được. Chả lẻ mình cắm sai cả dàn. Trước đây winxp mình vẫn tắt bằng nút nguồn bình thường được.

jonnypham

Thành viên
Của tôi nó vẫn thế mà. Chỉ có tội là cả dàn nó không tự bấm nút nguồn để tắt máy được thôi. Bật máy bằng nút nguồn thì bật được.
Vậy thì do BIOS chỉnh sai, reset lại BIOS hoặc Windows lỗi hoặc tắt service đó mất rồi. Cài lài Windows mới, đừng tinh chỉnh và thử lại xem.

kysusieuhang

Thành viên
Nếu bạn dùng CSM mới bật máy lên thì bạn có thể tắt máy bằng nút nguồn dc nhưng khi bạn mở máy lên cho khách dùng muốn tắt máy phải tắt bằng CSM trên máy tính tiền ko thể tắt bằng nút nguồn dc vì khi mở máy CSM đã khóa một vài tính năng tránh người dùng làm linh tinh mà mình ko kiểm soát dc.

jonnypham

Thành viên
Nếu bạn dùng CSM mới bật máy lên thì bạn có thể tắt máy bằng nút nguồn dc nhưng khi bạn mở máy lên cho khách dùng muốn tắt máy phải tắt bằng CSM trên máy tính tiền ko thể tắt bằng nút nguồn dc vì khi mở máy CSM đã khóa một vài tính năng tránh người dùng làm linh tinh mà mình ko kiểm soát dc.
Nếu không khóa trên CSM Server thì vẫn tắt bằng nút nguồn được Bác. Nói chung là khi khách nó can thiệp vào phần cứng thì cỡ nào cũng tắt được. Bác thử nhấn giữ nút Power khoảng 3-5 giây xem máy có tắt không :D

Top Bottom