Có gì mới?

Hỏi nhờ anh/em giúp đỡ cấu hình máy làm net

thanhnghia2o14

Thành viên
tình hình là em dự định làm quán net nhưng k rành về cấu hình lắm nên lên đây nhờ ae góp ý cấu hình giúp em với.

cấu hình máy trạm dự tính:
main asus h81
cpu G3250
ram gkill tản nhiệt 1600
nguồn acbel 350w

nhờ ae tư vấn giùm phím + chuột + phone + card màn hình & màn hình nên dùng loại nào. Em định mở quán ở cạnh trường cấp 3 ở vùng quê (xung quanh trường có 3 quán rồi)
Phòng em rộng 30m2 thì nên chạy máy lạnh loại nào nhờ ae tư vấn luôn
Cảm ơn ae nhiều!

Boss.Net

B.Dương - Thay nút chuột + Sửa tai nghe kiếm cháo
tình hình là em dự định làm quán net nhưng k rành về cấu hình lắm nên lên đây nhờ ae góp ý cấu hình giúp em với.

cấu hình máy trạm dự tính:
main asus h81
cpu G3250
ram gkill tản nhiệt 1600
nguồn acbel 350w

nhờ ae tư vấn giùm phím + chuột + phone + card màn hình & màn hình nên dùng loại nào. Em định mở quán ở cạnh trường cấp 3 ở vùng quê (xung quanh trường có 3 quán rồi)
Phòng em rộng 30m2 thì nên chạy máy lạnh loại nào nhờ ae tư vấn luôn
Cảm ơn ae nhiều!
Phím chuột thì cứ Fuhlen mà táng, rẻ mà bền, tai nghe thì cứ trâu vàng loại tốt mà phang, Ram thì lấy của Crucial rẻ hơn kha khá mà hiệu năng vẫn thế, card thì lấy GT730 1Gd5 của palit cho rẻ (áp dụng với màn 22" trở về) ngon hơn thì lấy HD7730 hoặc hơn nữa thì HD7750 - Đến thế là ngon lắm rồi, ko cần cao hơn nữa. Nên chạy bootrom cho nhàn người nhé. Còn h ko nên dùng máy lạnh mà dùng quạt nước ấy, khoảng 8 hay 9 triệu 1 máy, hiệu quả hơn và ít tốn điện.

bjnlubu

Thành viên mới
phòng 30m2 thì ~ 100m3 . tính hơi người vs hơi máy tỏa ra thì xài máy lạnh khoảng 3 HP . nhưng tốt nhất là lắp 2 cái 1,5 HP . khách ít thì mở 1 nhìu thì mở 2 :X:X:X
Cấu hình máy thím thì ok r nhưng kiếm thêm cái card màn hình loại này PNY Quadro Plex 7000 Nvidia Interface Card mà xài giá cũng ko mắc lắm

Top Bottom