Có gì mới?

Hỏi Nên cài những phần mềm nào cho image để khi chơi game nó tối ưu hơn

phutcp

Năng động
Em mới cài win xong định xây dựng cho pm mình 1 image tối ưu ,Em xài win7 64 các bác cho em hỏi : các phần mềm nào cần thiết để cài vào image để cho máy chạy mượt .em mới cài có mỗi trình duyệt web với lại java/ còn thiếu gì nữa các bác mỗi người cho em ít kn với ah.

mangachamcom

Thành viên
Em biết được 1 chút nha anh. Anh cài Microsoft Visual C++ Full, Directx 9.0, Net Framework 4.5, Flash Player, Winrar, Unikey thì anh để ngoài desktop ai dùng thì mở lên. Em biết được nhiêu đó à. Mà mấy phần mềm này em nghĩ là cần thiết ko phải tối ưu nha anh
:D

phutcp

Năng động
Em biết được 1 chút nha anh. Anh cài Microsoft Visual C++ Full, Directx 9.0, Net Framework 4.5, Flash Player, Winrar, Unikey thì anh để ngoài desktop ai dùng thì mở lên. Em biết được nhiêu đó à. Mà mấy phần mềm này em nghĩ là cần thiết ko phải tối ưu nha anh
:D
cảm ơn bạn. còn mem nào cho em thêm ý kiến với ah

kenny74can

Thành viên
Không có cách gì đâu. Cứ cài game lên, nó thiếu gì thì cài thêm cái đấy. Tinh chỉnh hệ thống chủ yếu làm nhẹ Windows, khởi động nhanh hơn, chạy có cảm giác nhanh hơn nhưng khi chơi game cũng không tăng fps bao nhiêu. Nên full update windows, cài driver mới nhất trên trang web chipset. (Vd: vga gigabyte gt 730 thì lên trang Nvidia mà down driver không nên lên trang Gigabyte). Để tinh chỉnh hệ thống thì disable những service không cần thiết, xoá bớt font, bỏ những ứng dụng lằn nhằn kèm theo windows. Nên biết những gì mình làm để biết sử lý khi lỗi phát sinh sau này.
Nếu không có kinh nghiệm nên cài bản Windows lite rồi chịu khó test. Một số bản Windows được tinh chỉnh quá đà sẽ phát sinh lỗi trong quá trình sử dụng. Nếu có kinh nghiệm thì fix lỗi, nếu không thì tìm bản mới.

Top Bottom