Có gì mới?

Hỏi Mới mua motherm vigor 2925 cần ace tư vấn về cài đặt cấu hình...

nghiamaster379

Thành viên
như tiên đề quan net mình mới đổi motherm draytek vigor 2925 nhưng chưa biết cài đặt cấu hình thế nào để đảm bảo đường truyền , chơi game không bi lac (đặc biệt lmht) nhờ ace tư vấn. Quán net mình co 35 may , sai mạng vnpt f1 42m. Speedtest kiem tra ping khá cao khoang 20-25. Upload:28-35 m, co khi thấp hơn .download khoang 38-40. Nhò ace tư vấn chi tiết dùm.."......

hieutu007

Thành viên
hi bác,

Cứ để Default như vậy thôi. Cần quản lý băng thông thì vào Bandwith Management để giới hạn download = 2Mb, Upload = 1Mb cho dãy IP máy trạm.

Còn về vấn đề LAG thì nó gắn liền với Game chỉ có giảm chứ ko thể bỏ hoàn toàn được vì :
1. LAG do máy trạm, mạng Local phòng máy (kiểm soát được)
2. LAG do đường truyền ( kiểm soát cũng tạm được)
3. LAG do Server Game (ko kiểm soát được).

Vì thế, LAG là ko thể tránh khỏi !

jonnypham

Thành viên
như tiên đề quan net mình mới đổi motherm draytek vigor 2925 nhưng chưa biết cài đặt cấu hình thế nào để đảm bảo đường truyền , chơi game không bi lac (đặc biệt lmht) nhờ ace tư vấn. Quán net mình co 35 may , sai mạng vnpt f1 42m. Speedtest kiem tra ping khá cao khoang 20-25. Upload:28-35 m, co khi thấp hơn .download khoang 38-40. Nhò ace tư vấn chi tiết dùm.."......
Lời khuyên chân thành nên thêm 1 đường mạng của nhà cung cấp khác nữa ( ưu tiên Viettel, sau đó là FPT ) đi kèm với VNPT, vì đường truyền VNPT chơi Games kém mượt hơn mấy nhà cung cấp khác, dù Bác có đổi thiết bị hay cấu hình cao tay như thế nào cũng vậy.
Còn về phần cấu hình Draytek thì Bác có thể lên trang An Phát tham khảo, có đầy đủ hướng dẫn cấu hình theo yêu cầu của Bác về con 2925 , nếu Bác có dùng 2920 rồi thì con đó cũng tương tự như thế, chứ hướng dẫn trên đây sẽ khá dài và không đầy đủ

Top Bottom