Có gì mới?

Hỏi modem draytek 2925 bị reboot liên tục

NetThanhMy

Thành viên
các bác giúp gấp giùm : modem 2925 của mình bị reboot ngẫu nhiên tầm từ 2.3 phút 1 lần . mua modem 2925 mới về gắn thử vẫn bị y như vậy . đã thay thử tất cả dây điện , ổ cắm cũng , đổi pass , up firmware cho modem vẩn bị . ai biết tình trạng này chỉ dẫn zùm . thanks các bác

Minh Trí

Administrator
Địa điểm
Lý Hòa
Ca này nặng rồi, gửi bảo hành hoặc nhờ hãng xử cho thôi.

nc1402

Thành viên
các bác giúp gấp giùm : modem 2925 của mình bị reboot ngẫu nhiên tầm từ 2.3 phút 1 lần . mua modem 2925 mới về gắn thử vẫn bị y như vậy . đã thay thử tất cả dây điện , ổ cắm cũng , đổi pass , up firmware cho modem vẩn bị . ai biết tình trạng này chỉ dẫn zùm . thanks các bác

- Download firmware mới 3.8.2.3 tại == > http://www.anphat.vn/download/Vigor2925.zip và nâng cấp lên (http://nangcap.anphat.vn)
- Nếu có đầu ghi camera thì tạm thời rút dây mạng nó ra khỏi switch
- Đổi password modem

Nếu bạn đã làm theo các hướng dẫn mà vẫn chưa thành công, vui lòng chat với các nick skype tại http://www.anphat.vn hoặc điện thoại 08-39253789 trong giờ hành chánh từ thứ 2 đến thứ 7 để được hỗ trợ trực tiếp

NetThanhMy

Thành viên
Các cách bác nêu đã làm hết rồi . Bữa trc mới gọi lên draytek an phát . Bên cty kêu lỗi adapter modem , mình chạy lên mua cục khác về thử vẫn bị . Gần lễ gấp quá nên chạy mua lun cái modem mới . Gắn vô vẫn bị . Xong up firmware 3.8.23 chạy được 5 ngày , tới hôm nay bị lại . Sáng giờ khách chửi mún điên lun . Làm bây giờ dư cái modem mới . Gắn cái mới cái cũ gì cũng bị . Up thử firmware beta bác nc1402 mới đăng trên diễn đàn cũng vẫn bị . Mai chắc phải nhờ bên cty hỗ trợ dứt điểm quá :(

nc1402

Thành viên
Các cách bác nêu đã làm hết rồi . Bữa trc mới gọi lên draytek an phát . Bên cty kêu lỗi adapter modem , mình chạy lên mua cục khác về thử vẫn bị . Gần lễ gấp quá nên chạy mua lun cái modem mới . Gắn vô vẫn bị . Xong up firmware 3.8.23 chạy được 5 ngày , tới hôm nay bị lại . Sáng giờ khách chửi mún điên lun . Làm bây giờ dư cái modem mới . Gắn cái mới cái cũ gì cũng bị . Up thử firmware beta bác nc1402 mới đăng trên diễn đàn cũng vẫn bị . Mai chắc phải nhờ bên cty hỗ trợ dứt điểm quá :(

Sau khi bị reboot, telnet vào model gõ lệnh: sys ver dbg
Coyp lại tất cả những gì hiện ra và gửi về hotro@anphat.vn

Có sửa bởi điều hành viên:

NetThanhMy

Thành viên
thanks bac nc1402 đã kiểm tra zùm . hy vọng ko bị nữa . bữa trước bị vào buổi tối ko biết gọi ai .

mai huy

Năng động
cục adaptor an phát nó bán nhiêu nhỉ, mình cũng muốn mua dự phòng

jonnypham

Thành viên
Bác cắm 1 mình Modem, không cắm bất cứ dây cable nào vào cả test thử xem có bị reboot không. Nếu OK thì coi lại cách đấu dây của mình. Nếu bị thì do lỗi Modem hoặc Adapter , mà mua cục mới về gắn thì Bác dùng Adapter của cục mới hay dùng lại Adapter của cục cũ ? Bác có thể ra tiệm điện tử tìm mua cục Adapter cùng hiệu điện thế và dòng điện với cục đi theo Modem về găn thử ( nếu nghi ngờ lỗi do Adapter )

NetThanhMy

Thành viên
Thanks bác . Làm các kiểu ko hết , cuối cùng là bị lỗi firmware cộng băng thông ( bản mới ) . Up lại firmware bản cũ là hết bị .

NetThanhMy

Thành viên
Lúc bạn teamview xuống chỉnh là mình down xuống lại bản 3.8.2.3 được 1 ngày rồi . Lúc trước cũng xài bản này , thấy trên web cộng băng thông của an phát ra thêm 3 bản firmware mới nên mới up lên , xài cũng cả tháng nó mới bị , cũng ko nghĩ firware lỗi . Nhưng công nhận bạn chỉnh xong chạy ổn định hơn lúc chưa bị lỗi nhiều . Còn 1 tiệm nữa chắc vài bữa nhờ chỉnh luôn :)

nc1402

Thành viên
Lúc bạn teamview xuống chỉnh là mình down xuống lại bản 3.8.2.3 được 1 ngày rồi . Lúc trước cũng xài bản này , thấy trên web cộng băng thông của an phát ra thêm 3 bản firmware mới nên mới up lên , xài cũng cả tháng nó mới bị , cũng ko nghĩ firware lỗi . Nhưng công nhận bạn chỉnh xong chạy ổn định hơn lúc chưa bị lỗi nhiều . Còn 1 tiệm nữa chắc vài bữa nhờ chỉnh luôn :)

Người chỉnh cho bạn không phải mình hehehe. Phòng kỹ thuật An Phát có đến 8 người (2 trong số đó là nữ)

Minh Trí

Administrator
Địa điểm
Lý Hòa

Top Bottom