Có gì mới?

Hỏi Mở Remote Desktop Conection khi cài CSM billing

Pham Quan

Thành viên
Chào các bác!

Khi máy mình chưa cài CSM billing thì mình mở port RDC để remote dc máy. Nhưng khi mình cài CSM billing thì tự động k còn remote được nữa. Các bác có cách nào để xài RDC khi cài CSM Billing k ạ? (mình k xài Ultraviewer, Teamview, Anydesk do các chương trình này khi bị tắt thì mình k remote dc, chỉ có RDC là k bị tắt, lúc nào mình cũng remote dc)

netco1

Hà thanh thương. Số Điện Thoại :09.31.31.82.83
Địa điểm
Đồng nai
chắc trùng port chuyển port remote sang port khác

Pham Quan

Thành viên
Mình mới thử đổi port RDC sang port khác, vào mở Inbound trong WinFirewall nhưng vẫn k remote dc. mình đang remote trong mang LAN cũng k dc

thaison16111998

Thành viên
Bác chỉ tích vào Allow như em xem được ko nha, nhớ ping thử trước xem kết nối được đến server ko ạ

Attachments

27,8 KB · Đã xem: 0

Pham Quan

Thành viên
Bác chỉ tích vào Allow như em xem được ko nha, nhớ ping thử trước xem kết nối được đến server ko ạ
Mình có chỉnh đủ hết rồi bác. Cơ bản là mình chỉnh remote ok hết rồi. Mà sau khi cài CSM thì k còn remote dc nữa. CSM nó chặn hay tắt Remote services vậy bác

dangxuanduong1995

Thành viên
Chào các bác!

Khi máy mình chưa cài CSM billing thì mình mở port RDC để remote dc máy. Nhưng khi mình cài CSM billing thì tự động k còn remote được nữa. Các bác có cách nào để xài RDC khi cài CSM Billing k ạ? (mình k xài Ultraviewer, Teamview, Anydesk do các chương trình này khi bị tắt thì mình k remote dc, chỉ có RDC là k bị tắt, lúc nào mình cũng remote dc)
Bác bật CSMBilling lên chọn Công cụ > Thông số hệ thống > Remote Windows máy tính tiền. Trong khung Remote Windows máy tính tiền chọn Mở sau đó Đồng Ý. Rồi khởi động lại Server hoặc tắt Remote Desktop trong Setting đi và bật lại là được nhé!

Pham Quan

Thành viên
Bác bật CSMBilling lên chọn Công cụ > Thông số hệ thống > Remote Windows máy tính tiền. Trong khung Remote Windows máy tính tiền chọn Mở sau đó Đồng Ý. Rồi khởi động lại Server hoặc tắt Remote Desktop trong Setting đi và bật lại là được nhé!
Cám ơn bác, mình đã làm dc theo hướng dẫn của bác!

Top Bottom