Có gì mới?

Hỏi Main Intel S1200 bị lỗi

finaldream

Thành viên
Tình hình con main intel S1200Bts của em nó cứ restart liên tục, em đã thử cài lại window, cài linux, chạy được vài phúc là nó tự restart lại.
Các bác biết nó bi sao không vậy? giúp em với!!!!!

jonnypham

Thành viên
Lấy RAM và CPU , Fan tản nhiệt ra chùi sạch chân, vệ sinh tản nhiệt sạch sẽ, tra keo vào lưng CPU rồi gắn vào lại thử xem. Nếu không hết bệnh thì coi chừng con Main nó bị hở chíp Nam, chạy nóng nó bung chân nên reset. Main còn Bảo hành thì mang đi bảo hành gấp

Boss.Net

B.Dương - Thay nút chuột + Sửa tai nghe kiếm cháo
tình hình là giống nhà mình, nó cho mình ăn hành 1 tgian dài mà ko tìm ra nguyên nhân, đợt rồi nó chết hẳn rồi, gởi bảo hành lấy H81 ra làm server khoẻ hẳn.

finaldream

Thành viên
Lấy RAM và CPU , Fan tản nhiệt ra chùi sạch chân, vệ sinh tản nhiệt sạch sẽ, tra keo vào lưng CPU rồi gắn vào lại thử xem. Nếu không hết bệnh thì coi chừng con Main nó bị hở chíp Nam, chạy nóng nó bung chân nên reset. Main còn Bảo hành thì mang đi bảo hành gấp
làm hết rồi cứ thế, giờ chắc đi bảo hành sớm thôi.hic hic

jonnypham

Thành viên
làm hết rồi cứ thế, giờ chắc đi bảo hành sớm thôi.hic hic
Uhm, hàng Intel rất bền, nhưng khi nó lỗi thì chỉ có gửi Bảo hành, còn hết Bảo hành coi như là cho vào tủ kính để chưng luôn, vì nó rất khó sửa. Gửi Bảo hành gấp đi lão :)

anhtuanqb

Thành viên
thử tháo pin bios ra 1 phút, để cái mian xuống nền gạch hoa sạch, xong lắp lại xem

xichlohetxang

Thành viên
Em hôm nay cũng bị một phát, hàng ngày chạy bình thường, sáng nay bật sever không tài nào khởi động, in ru. đã làm tất cả các cách như các bác nói trên vẫn vậy, nản.
Lôi con Giga H61DS2 làm sever chạy từ sáng đến tối vẫn vi vu! tình hình này em chắc để vậy chạy thời gian xem sao?

Trần Đăng Khoa

Năng động
Mới gặp 1 con Intel v3 cũng bị kiểu này, nhưng ko phải 5p rs mà là thỉnh thoảng mới rs 1 phát, ngày 2,3 lần, kiểm tra mọi loại nhiệt độ đều bình thường, thay nguồn thì hết, nguồn Cóc xê VS550.

trongnguen2108

Năng động
Ai củng xài sever khủng.mình chỉ xài con giga h81 mà chạy gần 3 năm chưa vấn đề gì.

Top Bottom