Có gì mới?

Mạng internet quán mình bị lag

o0kt0o

Thành viên
quán nét nhà mình dạo này mạng hay bị chậm vào buổi tối quá.có bác nào cũng bị k ?? bác nào có cách giải quyết k chỉ mình vs.

duyduoctcs

Thành viên mới
Dùng mạng của nhà cung cấp nào và chơi game gì?

jonnypham

Thành viên
quán nét nhà mình dạo này mạng hay bị chậm vào buổi tối quá.có bác nào cũng bị k ?? bác nào có cách giải quyết k chỉ mình vs.
Lúc nào bị lass lên speedtest.net test xem băng thông bao nhiêu, nếu bị bóp dưới 50% tốc độ trong Hợp đồng thì alo cho thằng nhà mạng chửi bới nó cho nó port lại. Xem thử trong phòng có chú nào đang kéo nhiều link torrent hay phim HD không rồi hãy alo cho nhà mạng nhé :D

o0kt0o

Thành viên
Lúc nào bị lass lên speedtest.net test xem băng thông bao nhiêu, nếu bị bóp dưới 50% tốc độ trong Hợp đồng thì alo cho thằng nhà mạng chửi bới nó cho nó port lại. Xem thử trong phòng có chú nào đang kéo nhiều link torrent hay phim HD không rồi hãy alo cho nhà mạng nhé :D
mình test rồi. băng thông mạng vẫn bt.hix

dackhiem

Thành viên
dùng vnpt thì phải chấp nhận thôi.buổi tối tivi dùng nhiều nên bị tụt là quy luật tất yếu.muốn dùng đều mạng thì chuyển sang viêtel .bên đó chưa dùng mail tivi lên chưa bị.

jonnypham

Thành viên
THử đổi DNS chưa , dùng Open hay Google xem thế nào. Trang nước ngoài mấy DNS của ISP trong nước đi chậm lắm

o0kt0o

Thành viên
Lâu rùi mà giờ vẫn còn lag hả chủ thớt ?
phòng bao nhiêu máy, bác xài mạng gì, gói bao nhiêu ?
lag nó có rất nhiều nguyên nhân gây lag nên chỉ loại suy từ từ thôi.
20 máy thôi.mạng vnpt gói 35mb. tối vào xem video youtube k xem được ? test điện thoại tải = wifi mà chậm như rùa.ban ngày k bị.

o0kt0o

Thành viên
dùng vnpt thì phải chấp nhận thôi.buổi tối tivi dùng nhiều nên bị tụt là quy luật tất yếu.muốn dùng đều mạng thì chuyển sang viêtel .bên đó chưa dùng mail tivi lên chưa bị.
mấy quán gần nhà cũng vnpt có sao đâu bác ?? đang tìm nguyên nhân mà k ra.

o0kt0o

Thành viên
Lâu rùi mà giờ vẫn còn lag hả chủ thớt ?
phòng bao nhiêu máy, bác xài mạng gì, gói bao nhiêu ?
lag nó có rất nhiều nguyên nhân gây lag nên chỉ loại suy từ từ thôi.
phòng 20 máy.vnpt gói 35mb bác à. chiều tối xem youtube không xem được, test điện thoại tải = wifi chậm như rùa. chán.

Top Bottom