Có gì mới?

Hỏi Máy trạm Gcafe thỉnh thoảng bị đơ và khởi động lại! :(( Giúp e

Nguyễn Tùng Sơn

Thành viên
Tình hình em dùng CSM hơn 1 năm trời rồi ! nhưng tỉ lệ khách chơi LOL vs Fifa quá đông và nguy hiểm ! Chúng nó phàn nàn rất nhiều về những ưu đãi của phòng máy cài Gcafe nên :
Sáng nay nhân viên Gcafe đã có mặt và cài đặt cho em ! Trước nhà em dùng PM Quản lý CSM + Phần Mềm Game của ISM Pro
Sau 1 lúc xem xét thì KTV Gcafe cài đặt khá nhanh chóng ! Test qua loa khá ổn ! rồi a KTV đó đi về
Vì không thể chuyển đổi dữ liệu hội viên bên CSM sang Gcafe được nên KTV đã để lại cho em cái CSM Server trên máy chủ để thỉnh thoảng bật lên sao chép thủ công bằng tay.
Đến chiều khách chơi thì phát hiện có lỗi như sau :
+ Lỗi đơ cứng ngắc khoảng 3s xong lại bình thường, những người chơi fifa , lol dễ nhận thấy nhất
+ Lỗi tiếp theo cũng là đơ nhưng đơ hẳn luôn rồi tự khởi động lại
+ Lỗi cuối cùng là chẳng đơ mà khởi động lại luôn =.=
Quanh quẩn chỉ có nhiêu đó thôi ạ ( Máy đơ , khởi động ngẫu nhiên , không nhất định máy nào, số lượng lúc ít lúc nhiều 1 đến 5 )
Nhờ KTV check thì họ báo thỉnh thoảng 1 cổng LAN trên Server tụt chỉ còn 100 và nghi ngờ do tiếp xúc kém hoặc lỏng ( dù chả ai động vào nó cả ). Có lúc vừa bị đơ thì trên họ gọi điện xuống hỏi có máy nào trục trặc đúng k ? vì trên này Anh thấy vừa có 1 cổng Lan bị tụt xuống 100. NÊN họ khá chắc nịch nguyên nhân này
...E đăng bài mong mọi người giúp e xem nguyên nhân do đâu ! không thể trông chờ 100% vào KTV được !
Server nhà em Main 1200BTS , Ram 16GB, SSD Plex 128G (2 cái ) Họ cũng khuyên thêm 1 ổ cứng để sau này lưu nhiều game ! nên hiện tại nhà e chỉ cài 5-6 game online cơ bản thôi nên họ bảo k có chuyện đầy bộ nhớ.
Máy Trạm thì G2120, G2130 - Card HD 7730 ddr5 - Ram 4G
Modem Draytek , Switch TPLink
Cảm ơn các bác !

NetAT

Năng động
tốt nhất ..có key gcafe rồi ( trong kho Gcafe ChủPhongNet to đùng qua đó luyện công 2 đêm ) cài chỗ nào ko hiểu lên đây hỏi anh em tư vấn giúp đỡ .chứ nhờ Gcafe cũng ổn thôi ( nhưng há miệng chờ vì họ khá nhiều phòng máy

Nguyễn Tùng Sơn

Thành viên
Không bạn ơi ! Mình chỉ là gà coi quán net ! Từ khi mở quán đến giờ , KTV cả bên ISM vs Gcafe đều không cho mình biết Pass Server hay Pass băng máy ! Họ bảo nếu để biết , gặp vấn đề gì họ sẽ ko can thiệp vì sợ mình nghịch

ndq239

Thành viên
Không bạn ơi ! Mình chỉ là gà coi quán net ! Từ khi mở quán đến giờ , KTV cả bên ISM vs Gcafe đều không cho mình biết Pass Server hay Pass băng máy ! Họ bảo nếu để biết , gặp vấn đề gì họ sẽ ko can thiệp vì sợ mình nghịch
vậy bác có rành tí nào về BR Gcafe ko ? nếu ko lun thì bác chỉ có cách đợi Gcafe tới thôi !

Top Bottom