Có gì mới?

Hỏi Máy chơi game bị đứng phải reset lại

Ngô Thế Anh

Thành viên
Chào các bác!!

E đang bị một vấn đề rất là đau đầu.

Chả là e mới sắm thêm 5 máy có cấu hình như sau:
Main : h81 ds2
CPU: G3250
Ram: 4Gb 1k6
Card gforce 730 ddr5 2gb

E cài win 7 64bit của VNG, nhưng không hiểu sao cứ chơi game nặng 1 xíu là đứng máy. LMHT thì được 2 3 trận, còn các game khác thì hên xui.

E thử đủ mọi cách ( Đổi bản win (Win xp k chạy được ), Thay ổ cứng, Thay Ram, Thay CPU) nhưng vẫn bị như thường.

Các bác có cao kiến gì giúp e giải quyết vấn đề này với.

E cảm ơn nhiều!

vanhocdoan

Thành viên
Kiểm tra hệ thống tảng nhiệt nha bạn dùng các phần mềm test nhiệt độ CPU và GPU xem có ổn định không. Xài HDD thì test cái HDD xem có bad không . Tiếp theo là cái bộ nguồn của bạn, nếu cả 5 máy đêu bị thì tôi nghi ngờ Ram có vấn đề, mua phải hàng dựng rùi. Nói chung là kiểm tra lần lần lượt để loai trừ thui .

Ngô Thế Anh

Thành viên
Kiểm tra hệ thống tảng nhiệt nha bạn dùng các phần mềm test nhiệt độ CPU và GPU xem có ổn định không. Xài HDD thì test cái HDD xem có bad không . Tiếp theo là cái bộ nguồn của bạn, nếu cả 5 máy đêu bị thì tôi nghi ngờ Ram có vấn đề, mua phải hàng dựng rùi. Nói chung là kiểm tra lần lần lượt để loai trừ thui .
Ram thì không phải đâu bác, Vì e thay thử Ram máy đang chạy vào nó vẫn bị, E test nhiệt độ thì thấy tầm 40-50 độ, không biết như vậy có nóng hay không. Ổ cứng thì cũng thay thử ổ cứng đang chạy ngon lành vào cũng bị..... Bó giò

leminhdhsp

Thành viên
Theo như bác diễn giải thì 5 máy mới bị hay 1 máy?
Thử bỏ vga xài vga onboard coi có bị đứng không

beck209

Thành viên
em bị 3 tháng nay. sửa hoài vẫn bị đây. có điều khác bác đôi chút là mỗi lần bị 1 máy. random máy à. cấu hình máy em cũng y như bác vậy. hôm qua chuyên gia xuống nói là lúc trước chép game thẳng vào từ HHD mà ko chép từ CSM click, rồi ổng sửa lại. sửa hết 4h. ổng kêu hnay check xem có còn bị ko. bác thử làm như em xem.

Ngô Thế Anh

Thành viên
em bị 3 tháng nay. sửa hoài vẫn bị đây. có điều khác bác đôi chút là mỗi lần bị 1 máy. random máy à. cấu hình máy em cũng y như bác vậy. hôm qua chuyên gia xuống nói là lúc trước chép game thẳng vào từ HHD mà ko chép từ CSM click, rồi ổng sửa lại. sửa hết 4h. ổng kêu hnay check xem có còn bị ko. bác thử làm như em xem.
Có khi nào như vậy không nhỉ, Đợt trước e có mua 5 máy rồi, chép disk to disk chạy ngon lành. Đợt này sắm thêm thì lại bị vậy. Không biết vì lý do gì nữa.
Hnay bác test mà không bị gì thì bác thông báo e với nha, Cảm ơn bác nhiều luôn :D

beck209

Thành viên
sáng giờ chưa có vấn để gì. :D. tới tối xem sao.

jonnypham

Thành viên
Chào các bác!!

E đang bị một vấn đề rất là đau đầu.

Chả là e mới sắm thêm 5 máy có cấu hình như sau:
Main : h81 ds2
CPU: G3250
Ram: 4Gb 1k6
Card gforce 730 ddr5 2gb

E cài win 7 64bit của VNG, nhưng không hiểu sao cứ chơi game nặng 1 xíu là đứng máy. LMHT thì được 2 3 trận, còn các game khác thì hên xui.

E thử đủ mọi cách ( Đổi bản win (Win xp k chạy được ), Thay ổ cứng, Thay Ram, Thay CPU) nhưng vẫn bị như thường.

Các bác có cao kiến gì giúp e giải quyết vấn đề này với.

E cảm ơn nhiều!
Đổi bản Win là Bác Ghost hay cài tay lại ? ( khuyến cáo cài tay 1 máy rồi Ghost lại làm bản chuẩn bung cho các máy khác, và cài Windows + Driver thôi, không cài Soft gì cả ) Bệnh này coi lại nguồn của máy và điện lưới nhà Bác nhé

Ngô Thế Anh

Thành viên
Đổi bản Win là Bác Ghost hay cài tay lại ? ( khuyến cáo cài tay 1 máy rồi Ghost lại làm bản chuẩn bung cho các máy khác, và cài Windows + Driver thôi, không cài Soft gì cả ) Bệnh này coi lại nguồn của máy và điện lưới nhà Bác nhé
E dùng đủ mọi cách rồi bác, không ghost luôn mà cài lại bản win 64, rồi cài lại bản 32, Rồi thay nguồn....----> vẫn bị :3

kenny74can

Thành viên
Cài inf cho main thử xem. Nếu không hết chơi bài "chẻ". Lấy từng món đồ một bộ máy mới chẻ vào 5 máy củ, gom đồ 5 máy củ ráp vào máy mới. Nếu vẫn bị -> ca này khó đây.

beck209

Thành viên
bác đợi em chút. bữa sửa e chỉ ngồi coi thôi. thằng bạn em nó làm việc với mấy a CSM. lát e hỏi nó rồi e nói bác.

jonnypham

Thành viên
Theo như cấu hình Bác thì con G3250 không chạy được bus 1600, Bác có thanh RAM nào bus 1333 gắn vào test thử xem. Mà nguồn Bác dùng nguồn hiệu gì vậy ? Nhà có dùng ổn áp không ?

Top Bottom