Có gì mới?

Hỏi Màn 27 inch cong

netno1

Thành viên
Ae ai đã từng xài màn hình cong 24..27 inch..có cảm thấy chất hơn, khác biệt gì nhìu hơn so vs màn thường cùng loại ko ah...mình thấy màn 24 hiện giờ phổ thông wa...mà net thì cần sự tươi mới...ae chia sẻ góp ý dùm vs..thanks ạh....
Giá con 27 cong aoc tầm 4t8
Con 27 thường tầm 3tr8
Con 24 thuong tầm 2tr5
Con 24 cong sam sung tầm 4tr1

Địa điểm
Bình dương
Cong thì tất nhiên phải chất hơn rồi ạ :)

Van Thuong

Năng động
Cong thì tất nhiên phải chất hơn rồi ạ :)
Chất hơn chỗ nào??? Tui thì chả tin nó chất hơn màn hình phẳng. Màn cong chỉ có một vài ưu điểm nhưng có hàn tá khuyết điểm. Với màn hình cong chỉ có ngồi chính diện mới cho hình ảnh đẹp, còn ngồi chệch tí, đồng đội ngồi kế bên nhìn sang đều khó nhìn. Theo tôi màn cong chỉ trải nghiệm tốt hơn với kích thước 32inch trở lên vì với kích thước đó màn phẳng phải ngồi khá xa mới nhìn bao quát được, còn 27 trở xuống thì cứ phẳng mà quất. Cái quan trọng là giá thành gần gấp đôi màn phẳng nhưng không tạo được cảm giác "pro" với khách, mấy triệu chênh lệch đó nên đầu tư vào cấu hình và gear sẽ tốt hơn. Ngoài lề tí các bác có biết với tivi các hãng đã dừng sx màn cong và quay trở lại màn phẳng không?

Địa điểm
Bình dương
Chất hơn chỗ nào??? Tui thì chả tin nó chất hơn màn hình phẳng. Màn cong chỉ có một vài ưu điểm nhưng có hàn tá khuyết điểm. Với màn hình cong chỉ có ngồi chính diện mới cho hình ảnh đẹp, còn ngồi chệch tí, đồng đội ngồi kế bên nhìn sang đều khó nhìn. Theo tôi màn cong chỉ trải nghiệm tốt hơn với kích thước 32inch trở lên vì với kích thước đó màn phẳng phải ngồi khá xa mới nhìn bao quát được, còn 27 trở xuống thì cứ phẳng mà quất. Cái quan trọng là giá thành gần gấp đôi màn phẳng nhưng không tạo được cảm giác "pro" với khách, mấy triệu chênh lệch đó nên đầu tư vào cấu hình và gear sẽ tốt hơn. Ngoài lề tí các bác có biết với tivi các hãng đã dừng sx màn cong và quay trở lại màn phẳng không?
Cái nhược điểm thì em đồng ý ạ. Nhưng nếu nói về độ pro thì vẫn hơn màn hình phẳng anh ạ. Trải nghiệm cho chính khách hàng chứ còn người ngồi bên cạnh cũng không cần thiết phải ngó sang xem đâu ạ. Nhiều việc riêng tư của người ta mà ngồi cạnh ngó nghiêng là vô duyên đó ạ.
Em chỉ không thích loại màn cong là nó hắt sáng thôi chứ còn các nhược điểm khác hoàn toàn có thể bỏ qua.
Và đúng như anh nói. Em cũng nghĩ nên đầu tư vào gear hơn là đầu tư vào màn hình.

netno1

Thành viên
Forum chắc it phòng đã lắp màn 27 inch cong nhĩ...mình thấy xu thế mới ngta lắp 27_ 32 inch cong rùi...còn bên tàu đi truoc mình thì cũng đã thảy màn 27 mà lên 32 cong r

Địa điểm
Bình dương
Forum chắc it phòng đã lắp màn 27 inch cong nhĩ...mình thấy xu thế mới ngta lắp 27_ 32 inch cong rùi...còn bên tàu đi truoc mình thì cũng đã thảy màn 27 mà lên 32 cong r
Việt nam sao so sánh với trung quốc được bạn . Và Cỏ làm sao so sánh với Cyber được :)

Trần Đăng Khoa

Năng động
Em có lắp cho 2 dàn net cỏ 20 máy màn cong SS s27e510c, phải nói là chơi sướng hơn hẳn màn thường, mặc dù cấu hình chỉ là g3460 + GT730/D5, còn màn 24 cong thì nhìn si đa lắm, bác lắp mới thì cứ nên mạnh dạn mà đầu tư, làm net không sợ đầu tư, chỉ sợ ko dám đầu tư thôi, còn phím chuột lại không cần quá mức, đóng Fuhlen G450S và chuột L102 là ok rồi, có 1 thực tế là ở những quán net dùng nhiều chuột, có cả Fuhlen L102 và 1 số con tầm 200-300 của newmen, eblue thì khách toàn chơi L102, mấy con kia để phủ bụi.

netmetro

Guest
chơi màn 27" thì bàn phải rộng . mép tới bụng phải > 7 tấc

Top Bottom