Có gì mới?

Lỗi mất ip server

Niceocry

Thành viên
Địa điểm
Vĩnh Long, Việt Nam
Các bác cho em hỏi lỗi này là do card mạng hay server bị lỗi gì ạ.
Tình hình là sáng hôm qua mở server lên thì máy trạm ko boot,gắn màn hình vào thì thấy server vẫn hoạt động bt,ping địa chỉ ip sever thì ko phản hồi.Kỹ thuật có xuống kiểm tra nói là lỗi ip,đặt lại thì boot bình thường
Sáng nay mở sever lên lại bị lỗi y hệt,vì gọi hoài kt ko bắt máy nên em làm liều vào server đổi ip như hình thì boot lên được
Hôm qua và hôm nay thời gian boot vào win máy trạm thì vẫn nhanh nhưng chơi game cảm giác nó phản hồi chậm hơn bt.

net1.png net2.jpg

hoangcuti

Thành viên
Các bác cho em hỏi lỗi này là do card mạng hay server bị lỗi gì ạ.
Tình hình là sáng hôm qua mở server lên thì máy trạm ko boot,gắn màn hình vào thì thấy server vẫn hoạt động bt,ping địa chỉ ip sever thì ko phản hồi.Kỹ thuật có xuống kiểm tra nói là lỗi ip,đặt lại thì boot bình thường
Sáng nay mở sever lên lại bị lỗi y hệt,vì gọi hoài kt ko bắt máy nên em làm liều vào server đổi ip như hình thì boot lên được
Hôm qua và hôm nay thời gian boot vào win máy trạm thì vẫn nhanh nhưng chơi game cảm giác nó phản hồi chậm hơn bt.

Xem file đính kèm: 15044 Xem file đính kèm: 15045
ping loopback hay ping từ client khác tới? Vốn dĩ 1 trong 2 Ethernet phải có Default Gateway thì mới ping được nhé.

Niceocry

Thành viên
Địa điểm
Vĩnh Long, Việt Nam
ping loopback hay ping từ client khác tới? Vốn dĩ 1 trong 2 Ethernet phải có Default Gateway thì mới ping được nhé.
Em Ping từ máy tính tiền bác,sau khi chụp ảnh có thêm Default Gateway rồi,còn trước khi vào server chỉnh lại là nó trống toàn bộ không có địa chỉ ip ,gateway gì cả.Đang muốn tìm hiểu nguyên nhân là tại sao chình xong tắt máy nó ko lưu ấy ạ ~X(

netco1

Hà thanh thương. Số Điện Thoại :09.31.31.82.83
Địa điểm
Đồng nai
card mạng lỏng. sắp ra đi nha bạn

Top Bottom