Có gì mới?

Hỏi Lỗi Màn Hình máy tính

thethuongkg

Thành viên
Đang xài màn Viewsonic 2419sh ( xài cỗng HDMI Chạy HD 530 Onboard ) . Lâu lâu màn hình máy tính tự nhiên tắt tối đen ( đèn tín hiệu vẩn còn ) . rút điện màn hình ra cắm lại thì lên lại bình thường lâu lâu lại bị rất ức chế . anh em ai biết lỗi gì chĩ dùm

thanhtuan0510

Thành viên
thay adapter thử vẫn bị thì thay day HDMI thử coi còn bị k, lúc trc tui cũng có bị do vệ sinh đụng vào làm lỏng dây

monhlinhlx

Thành viên
Đang xài màn Viewsonic 2419sh ( xài cỗng HDMI Chạy HD 530 Onboard ) . Lâu lâu màn hình máy tính tự nhiên tắt tối đen ( đèn tín hiệu vẩn còn ) . rút điện màn hình ra cắm lại thì lên lại bình thường lâu lâu lại bị rất ức chế . anh em ai biết lỗi gì chĩ dùm
Onboard mà củng có cỗng HDMI nữa hả, gắn sao các bác

kynguyen

Năng động
trước cũng bị do cục apdpter nó tui để trogn thùng nó nóng quá tui lôi ra ngoài hết h ko thấy bị

clubcar068

Thành viên
mình mới mua 20 cái hơn 1 tuần máy nào cụng lâu lâu là bị 1 lần không biết màn hình co auto tự tắt không
Nhà cũng mới thêm 4 máy G4500 , main asrock h110 ,ram 8gb chạy onboar bị tình trạng giống như chủ thớt . Có thay 4 màn hình máy khác qua cũng không hết bệnh ,đang nghi do main có hẹn giờ ,hay tiết kiệm điện v.v. Sống chung với lũ đây.

kynguyen

Năng động
Nhà cũng mới thêm 4 máy G4500 , main asrock h110 ,ram 8gb chạy onboar bị tình trạng giống như chủ thớt . Có thay 4 màn hình máy khác qua cũng không hết bệnh ,đang nghi do main có hẹn giờ ,hay tiết kiệm điện v.v. Sống chung với lũ đây.
tui cugn đang cahy5 main asrok h110 có bị sao đâu

thethuongkg

Thành viên
Không biết phãi tại cái chui màn hinh tiếp xúc kém không hôm qua giờ mình rút ra bóp cai chui lại cho nó khit tí thì chưa thấy máy nào bị nữa

bangnguyen

Thành viên
tại sao ko thay qua thử dây vga coi còn bị ko. HDMI cũng hay xảy ra vấn đề vớ vẩn lắm

clubcar068

Thành viên
tại sao ko thay qua thử dây vga coi còn bị ko. HDMI cũng hay xảy ra vấn đề vớ vẩn lắm
Thay 4 màn hình kèm 4 dây vga của máy đang hoạt động qua cũng không hết bac ạ .Đem 4 màn hình và dây vga của máy lõi qua mấy khác thì không bị gì ,tôi nghi main h110 mới này có chức năng gì mà mình chưa tắt nên bị vậy.

vanhocdoan

Thành viên
Xin mạn phép hỏi gia chủ là vào Power Options tắt chức năng tiết kiệm điện chưa vậy {26}

vanhocdoan

Thành viên
Có vài máy bị đi bị lại thôi bạn mình reset seting mặc định lại hết rồi mà
Ý mình hỏi cái này nè :) Cái này mình hỏi phòng hờ thui .
Có một vài dòng màn hình nó có chức năng tiết kiệm điện. Bạn vô tình bật chức năng đó lên . Cho dù bạn có Reset All cũng ko trả về mặt định , phải vào chứ năng đó tắt nó đi hình như 1 vài tuần trước có một chủ đề hỏi cách tắc chức năng tiết kiệm điện trên LCD bạn chịu khó tìm đi .
1.jpg 2.jpg

Chỉnh sửa cuối:

Top Bottom