Có gì mới?

Hỏi LCD phòng nét mình bị 1 sọc thế này có cách sữa không?

La100qn

Thành viên
LCD phòng nét mình bị 1 sọc thế này có cách sữa không?
lúc đầu mới xuất hiện sọc thì lúc có lúc không. dùng 1 thời gian thì lúc nào cũng hiện sọc này hết
phòng mình bị 5 cái như vậy mà không biết nguyên nhân
có ae nào bị như mình không cho ý kiến và cách khắc phục nha15878773_1186961858017507_961452605_n.jpg

clubcar068

Thành viên
lúc đầu mới xuất hiện sọc thì lúc có lúc không. dùng 1 thời gian thì lúc nào cũng hiện sọc này hết
có ae nào bị như mình không cho ý kiến và cách khắc phục nhaXem file đính kèm: 6997
Đúng là màn AOC do mùa mưa lũ vừa qua tại Quy nhơn rất lịch sử dẫn đến ẩm ướt màn hình nên sọc bệnh này hãng không bảo hành đâu . Vài tháng nữa cái màn này sẽ bị nặng hơn nữa chuẩn bị thay mới chia buồn cùng chủ thớt.

có ae nào bị như mình không cho ý kiến và cách khắc phục nhaXem file đính kèm: 6997
sữa được nếu có đồ nghề chuyên dụng giá sữa ko dưới 2tr :D xài 3t hư bác chịu sữa hay mua cái mới :D

bangnguyen

Thành viên
cái này còn bảo hành thì gửi bảo hành đi bác. sửa dc nhưng nghe nói là ko dc bền đâu. phòng mình cũng bị như thế hên là còn bảo hành. cái này tùy lô màn hình nó bị.

thienngapt

Thành viên
Còn bảo hành cũng khó, mình có vài con benq, hp, philips bắt vào bàn sắt bị sọc, loang đen tùm lum... gửi đi nó bảo lỗi do người dùng trả lại = văn bản :( chia buồn!

nhimnet

Thành viên
Cái này là nó đòi cho về hưu rồi bác.Còn bảo hành là được đổi đó sướng lắm.Em có 1 cái LG bị thế này gửi bảo hành được đổi cho con mới khi mà dùng con cũ gần 2 năm.:D

Cái này là nó đòi cho về hưu rồi bác.Còn bảo hành là được đổi đó sướng lắm.Em có 1 cái LG bị thế này gửi bảo hành được đổi cho con mới khi mà dùng con cũ gần 2 năm.:D
bác hên vãi. trường hợp này thường là vừa hết bảo mới bị :D

hqgame

Năng động
Bạn thử lấy tay bóp nhẹ phần viền dưới chỗ kẻ xọc nào. Mình có 1 con 2369 có lần tự nhiên xọc (không ai làm gì nó cả) hoảng quá mà lấy tay bóp bóp bên dưới nó lại bt, Không dc thì vặn lỏng bớt 1 chút mấy con ốc bắt màn với chân đế, mấy con đó xiết mạnh quá cũng gây xọc màn.

nhimnet

Thành viên
bác hên vãi. trường hợp này thường là vừa hết bảo mới bị :D
vâng em cũng thấy em hên quá bác ạ.LG bảo hảnh có 2 năm thui mà còn tầm gần 2 tháng hết bảo hành thì nó bị 2 cái sọc như chủ thớt gửi gấp đi bảo hành được đổi màn mới nhưng con màn mới nhìn dại dại không như màn cũ!

sammon

Thành viên
Em thì trước tết 4 con màn hình AOC nó cũng sọc như bác rồi trắng luôn ko xài được nữa,mới gởi BH hôm qua ko biết có được ko

king's[k]

Thành viên
Lỗi này hết BH thì khỏi sửa mua cái mới thay vào cho nhanh...sọc nhỏ nv cũng ko quá lo cứ xài khi nào die luôn thì vứt...Bệnh kinh nguyệt của các dòng LCD hiện tại

vanhocdoan

Thành viên
Nếu mà lỗi sọc màn hình mà sữa dứt điểm được thì mấy tiệm linh kiện cũ bán LCD lỗi 1 sọc giá 200-300K làm gì :)
Thật ra là lỗi củng khá đơn giản cái dây cáp dẹp dán từ bo mạch lên kiếng LCD nó đứt quảng thui . thay dây khác là được . Nhưng vấn đề là cái máy có thể dán mạch này nghe đồn mấy tỷ gì đó nên chưa có ai đủ bản lĩnh nhập về để mà sửa :))

monhlinhlx

Thành viên
Em thấy màn dell là ngon nhất , bệnh ít nhất.........

anhnhang

Thành viên
em có cái màn aoc cũ mua được 1 tháng tự nhiên đang chơi thì bị xọc ngang màn hình nhưng vẫn nhìn thấy để chơi game được , nó bị như thế đến trưa mai em mở chơi được 30 phút thì nó hết , giờ thì.hết luôn rồi , ko biết nó bị j thế các bác hay là lỏng dây cáp or cáp hư à

honghai05dtm2

Cục trưởng cục phân cục
em có cái màn aoc cũ mua được 1 tháng tự nhiên đang chơi thì bị xọc ngang màn hình nhưng vẫn nhìn thấy để chơi game được , nó bị như thế đến trưa mai em mở chơi được 30 phút thì nó hết , giờ thì.hết luôn rồi , ko biết nó bị j thế các bác hay là lỏng dây cáp or cáp hư à

==>Lão chuẩn bị tiền đi là vừa :D

Vi Tính Đức Dũng

Năng động
Thành viên BQT
hèn chi e sử dụng quạt nước cũng bi sọc ,mua quat nước gần 6tr ,xài 3 tháng cho lun

thanhtuan0510

Thành viên
cài 1 tgian nữa thì vết sóc đó sẽ hiện luôn nên ra đi dc bác cho đi sớm đi nhé

Top Bottom