Có gì mới?

Hỏi Lắp mạng cho phòng net 26 máy

nghiavnn

Thành viên
Phòng nét mình có 26 máy đang dùng mạng VNPT gói cho phòng net 46MB nhưng dạo này lag quá tối đên hâu như không choi game LOL vs FIFa vs fb được khách kêu ầm ầm.
Giờ mình tính đinh đăng ký 2 đường mạng FPT 34MB vs VNPT 32MB có ổn không vì mình sơ tết đến mà mang VNPT thi tối không chơi được thì còn làm ăn gì nữa.

caocuong700

Thành viên
Phòng nét mình có 26 máy đang dùng mạng VNPT gói cho phòng net 46MB nhưng dạo này lag quá tối đên hâu như không choi game LOL vs FIFa vs fb được khách kêu ầm ầm.
Giờ mình tính đinh đăng ký 2 đường mạng FPT 34MB vs VNPT 32MB có ổn không vì mình sơ tết đến mà mang VNPT thi tối không chơi được thì còn làm ăn gì nữa.
viettel thẳng tiến =))

vanhocdoan

Thành viên
Kiểm tra lại hệ thống đi nha bạn , không có vụ mạng sáng bình thường chiều lag này nọ đâu nhe bạn. Theo tôi bói quẻ thì 90% là do bạn thả rông đó mà , và buổi tối thì có nhiều trẻ em dòm ngó . :cool::cool::cool:

Shine

Thành viên
Mình đã từng xài mạng FPT gần 3 năm gói 75mb. 1650k/1 tháng. Ko biết là do chỗ mình có vấn đề gì không chứ hay bị rớt mạng . Có hồi rớt tới hơn 1 tuần . Gọi lên tổng đài mỗi ngày mà còn chả ai xuống xem. Đến khi lên tới văn phòng làm loạn ở đó thì mới có nhân viên xuống. Tháng cuối mình xài thì mạng không ổn định rớt liên tục ( lúc đó có nhân viên FPT gọi hỏi có gia hạn không thì mình nói không thì bị như vậy) . Sau đó mình chuyển sang gói 45mb giá 880k/1 tháng của Viettel. Mình khuyên bạn nên xài mạng viettel để có sự ổn định :)

ngdcnam

Năng động
Coi lại vấn đề hạn chế băng thông cho mỗi máy. phòng máy chỉ cần 1 khách coi phim 4 tab youtube hd720 thì hết băng thông.

26 máy xài 20MB vẫn đủ nếu biết cách.

Bác xài 2 line mà không biết định tuyến line nào cho game online thì nó... tức không chịu nổi.

Xu thế hiện nay là nên xài 2 hay 3 line với nhà mạng khác nhau

1 line 30M, 2 line 12M vấn đề là định tuyến line cho game online, cái nào ping nhỏ nhất thì cấu hình router chạy line đó chạy game đó. Chi phí tầm dưới 1 triệu

Chỉnh sửa cuối:

jonnypham

Thành viên
Viettel vs FPT là OK, đừng xài VNPT vì nó cùi bắp lắm. Nhà mình đang dùng gói 45M FPT và gói 30M của Viettel , tổng thiệt hại 1 tháng ~ 1 tr thôi

Top Bottom