Có gì mới?

Hỏi Lỗi VGA đen màn hình

lychuong1

Thành viên
mình có 1 vga GTX 750 chơi game đột kích hay lmht . khi vào chơi khoảng 5_7 phút thì đen màng hình . khoảng 2_3 phút sau bình thường . rồi 5_7 phút sau bị nữa . điệp khúc này cứ lặp đi lặp lại . vậy xin hỏi lổi này khắc phục như thế nào . anh em nào có gặp qua xin chỉ giáo
xin cảm ơn

hoailinh2011

Thành viên
mình có 1 vga GTX 750 chơi game đột kích hay lmht . khi vào chơi khoảng 5_7 phút thì đen màng hình . khoảng 2_3 phút sau bình thường . rồi 5_7 phút sau bị nữa . điệp khúc này cứ lặp đi lặp lại . vậy xin hỏi lổi này khắc phục như thế nào . anh em nào có gặp qua xin chỉ giáo
xin cảm ơn
Driver lỗi . or VGA lỗi . có thể VGA sắp die

lychuong1

Thành viên
Máy khác mà ko bị bác phải nghĩ ngay là do phần cứng rùi còn gì. Thay VGA đi là vừa bác. Còn bảo hành thì cho đi thôi.
ý là nó còn lên màng hình . tới nó test còn chạy ko biết nó bảo hành ko nữa ? lổi này khi đang lmht hay đột kích nó đen màng hình nhưng tab qua web hay màng hinh desktop thì bình thường ko đen . lổi này mình nghỉ vga ko sử lý được hình ảnh trong game

hoangnamdao

Thành viên
xin cảm ơn
tháo cái vga ra vệ sinh khe tiếp xúc đi là hết nha bác

tran van Ha

Thành viên
bệnh này hình như vga bi nóng, bạn thử tháo vga ra vệ sinh trét keo lại coi bi nữa không, vả lại coi nó khi đen màn hình có do lỗi độ phân giải hiển thị k

netmetro

Guest
tháo ra lắp qua máy ngon khác, theo dõi
tình nghi VGA yếu , sắp chết ! chạy nhiều nóng lên bị stress nhiệt nên nghỉ, 1 lát mát lại chạy tiep

Nếu card chết là chết luôn, nghĩa là khi nó đen xì màn hình trong khi máy vẫn hoạt động bình thường.Còn như bạn chủ top nói vài phút lại hiện hình rồi vài phút sau lại đen như vậy chưa chắc là do card màn hình. giờ để loại bỏ và tìm nguyên nhân thì bạn nên tháo card đó ra lắp sang 1 máy khác rồi theo dõi tiếp, nếu vẫn bị thì mới xác nhận là do card lỗi. Còn nếu khi đưa card sang máy khác mà ko bị thì máy bị cần kiểm tra dây cáp nối giữa màn hình và card, và kiểm tra cả nguồn.

lychuong1

Thành viên
Nếu card chết là chết luôn, nghĩa là khi nó đen xì màn hình trong khi máy vẫn hoạt động bình thường.Còn như bạn chủ top nói vài phút lại hiện hình rồi vài phút sau lại đen như vậy chưa chắc là do card màn hình. giờ để loại bỏ và tìm nguyên nhân thì bạn nên tháo card đó ra lắp sang 1 máy khác rồi theo dõi tiếp, nếu vẫn bị thì mới xác nhận là do card lỗi. Còn nếu khi đưa card sang máy khác mà ko bị thì máy bị cần kiểm tra dây cáp nối giữa màn hình và card, và kiểm tra cả nguồn.
đả thử sang máy rồi vẩn như vậy ! trong khi chơi game thì đen màng hình máy vẩn còn nghe tiếng bình thường . tab qua màng hình web hay màng hình desktop vẩn bình thường . mình nghỉ là card vga bị lổi rồi ko sử lý nổi hình ảnh với độ phân giải lớn . nên qua màng đó thì nó có lại bình thường . rồi chơi tiếp tới màng khác có độ phân giải lớn tương tự thì lại đen ..... giờ mà đem bảo hành nó kiểm tra lòi ra bệnh ko ? hay thấy chạy lại trả về

đả thử sang máy rồi vẩn như vậy ! trong khi chơi game thì đen màng hình máy vẩn còn nghe tiếng bình thường . tab qua màng hình web hay màng hình desktop vẩn bình thường . mình nghỉ là card vga bị lổi rồi ko sử lý nổi hình ảnh với độ phân giải lớn . nên qua màng đó thì nó có lại bình thường . rồi chơi tiếp tới màng khác có độ phân giải lớn tương tự thì lại đen ..... giờ mà đem bảo hành nó kiểm tra lòi ra bệnh ko ? hay thấy chạy lại trả về
Bạn nên quay lại video rồi gửi bảo hành kể rõ bệnh, họ sẽ test ra ngay.

netmetro

Guest
giờ mà đem bảo hành nó kiểm tra lòi ra bệnh ko ? hay thấy chạy lại trả về
=> lòi , người ta nhận BH, ghi biên lai . đem về trung tâm BH hãng!
1/ hãng có thiết bị chuyên dụng . đo con tụ, con ic nào yếu con nào mạnh .
thiết bị đo sóng đo hết hoàn chỉnh sẽ phát tín hiệu ra đúng yêu cầu không bị bóp méo, hụt hơi . xong tốt hết thì người ta trả khách .
2/ hàng của mình làm ra thì bệnh nhiêu mình rành rọt hơn bất cứ ai .nhiều năm kinh nghiệm thì biết xử lý như thế nào !
3/ sản xuất hàng loạt bán hàng toàn cầu thì hàng hóa rất nhiều .
1 tiệm vi tính lãnh 50-100 cái về bán .
1 phường có nhiều tiệm .
1 quận có nhiều phường.
1 tỉnh có nhiều quận .
1 nước có nhiều tỉnh .
1 châu có nhiều nước .
hàng nhiều thì hư hỏng nhiều. nhiều người gửi về BH thì ngta dồm cái thừa sức biết bệnh gì . chu vi của cái card thì lòng vòng lẫn quẫn vài bệnh chứ nhiêu . Lòi

Top Bottom