Có gì mới?

Lỗi Treo Máy CSMboot!!!

th3mngu

Thành viên
Quán Em CSMboot khi máy trạm tắt ở màn hình xanh Shutdow thì nó bị Treo, Kỹ thuật CSM k khắc phục được nên e toàn phải tắt máy = tay rất khó chịu. Pro nào biết cách khắc phục giúp e với ạ!!!

Minh Trí

Administrator
Địa điểm
Lý Hòa
Kỹ thuật phần đa họ lấy image có sẵn, mà cái "ai cũng dùng được" thì sao tối ưu bằng của mình tự build. Bạn nếu rành thì lấy 1 đĩa win rồi setup từ đầu (chỉ cài Driver LAN thôi nhé). Nếu lỗi vậy mới tính tiếp, mình đoán Image xung đột rồi.

th3mngu

Thành viên
Kỹ thuật phần đa họ lấy image có sẵn, mà cái "ai cũng dùng được" thì sao tối ưu bằng của mình tự build. Bạn nếu rành thì lấy 1 đĩa win rồi setup từ đầu (chỉ cài Driver LAN thôi nhé). Nếu lỗi vậy mới tính tiếp, mình đoán Image xung đột rồi.
Cái này e k rành rồi... Hic Đang xài Gcafe hứng lên hủy dịch vụ gọi nhân viên CSM xuống cài CSMboot giờ bị khó chịu thật. :((

hiennhon

Thành viên
Lổi của chủ thớt là do driver Lan đó. Cài driver lan chuẩn là OK dã từng gặp qua.

cnquan0102

Thành viên
Nếu lỗi do driver LAN thì bác cứ lên trang chủ của main đó down về cài chắc là được.

hoctudau

Guest
Quán Em CSMboot khi máy trạm tắt ở màn hình xanh Shutdow thì nó bị Treo, Kỹ thuật CSM k khắc phục được nên e toàn phải tắt máy = tay rất khó chịu. Pro nào biết cách khắc phục giúp e với ạ!!!

Hi bạn - để khắc phục tình trạng trên bạn tải file vdiskserve LINK sau đó Copy file này vào /zserver/pcmapping/dist rồi set quyền run . Chúc bạn thành công

anhuy55

Administrator
Thành viên BQT
MÌnh cũng xài CSM boot ko bị như bạn , đang dùng win7

ledemkhoc

Thành viên
E chẳng biết gì về IT thấy bên CSM hỗ trợ tốt chuyển qua. Giờ còn kẹt mỗi cái bệnh này. Cực mình phải đi tắt máy = tay...

mình cũng bị y chăng như bạn khi xài csmboot gọi hỗ trợ thì họ bào do tải hay làm gi nó chàn cache nên cũng bó tay ko biết làm sao
thuê Gcafe xài thì nó cũng bị đang rất ức chế vì căn bận này

th3mngu

Thành viên
mình cũng bị y chăng như bạn khi xài csmboot gọi hỗ trợ thì họ bào do tải hay làm gi nó chàn cache nên cũng bó tay ko biết làm sao
thuê Gcafe xài thì nó cũng bị đang rất ức chế vì căn bận này
Khổ nỗi e đang dùng Gcafe ổn định được 10 tháng rồi. Giờ chuyển qua CSMboot thì bị thế này.

ledemkhoc

Thành viên
bootrom nó nản quá đi chạy thôi mà nó cứ treo hoài máy trạm làm h khách vắng teo
khách chơi đang đánh war 3e với LMHT mà bi treo thì nó ức chế còn mình thì muốn đập mẹ dàn máy :((

th3mngu

Thành viên
bootrom nó nản quá đi chạy thôi mà nó cứ treo hoài máy trạm làm h khách vắng teo
khách chơi đang đánh war 3e với LMHT mà bi treo thì nó ức chế còn mình thì muốn đập mẹ dàn máy :((
Trc e bi dum xanh cũng muốn đập dàn máy. Mất tiền rước cục nợ. Sau này khắc phục được ổn định. Giờ qua CSMboot đang có 1 chút sóng gió. Hy vọng sẽ qua

Top Bottom