Có gì mới?

Hỏi Lỗi Teamview CSM boot

hiennhon

Thành viên
Máy con teamview vào server csm boot thì không hiện màn hình server mà nó hiện lổi như torng hình nhở anh em fix dùm .

haidaobr

Năng động
bác log vào trong dc chưa ? user : root - pass : root.
vì e để ý rằng khi e dùng tightvnc thì khi log vào máy csmboot phải điền user - sau đó e mới dùng team dc.
không bác tải cái này về là được download

Attachments

107,5 KB · Đã xem: 412
Có sửa bởi điều hành viên:

jonnypham

Thành viên
Máy con teamview vào server csm boot thì không hiện màn hình server mà nó hiện lổi như torng hình nhở anh em fix dùm .

Có 2 vấn đề xảy ra :
1. Team máy log vào version cao hơn team của Server.
2. Lỗi password team khi login vào nên nó mới chờ đợi xác thực
Reset máy và login lại là được.

kysusieuhang

Thành viên
1 - Nên dùng teamviewer cùng phiên bản, ko nên dùng 2 version cách nhau xa.
2 - Bạn log vào bằng Your ID của Teamviewer xem dc ko, đổi qua đổi lại giữa log bằng IP LAN và ID xem thế nào. đồng thời vào option mục LAN chỉnh đúng chưa.

hiennhon

Thành viên
Mấy cách trên đã thử hết. server cắm màn hình vào thì team dc. rút màn hình ra báo lổi như trên

Boss.Net

B.Dương - Thay nút chuột + Sửa tai nghe kiếm cháo
Mấy cách trên đã thử hết. server cắm màn hình vào thì team dc. rút màn hình ra báo lổi như trên
Thì vốn căn bản là nó thông báo cái dòng " đang khơỉ tạo các thông số hiển thị" đấy thôi, do tham số hiển thị giữa màn hình mà nó nhận với màn hình view khác nhau nên nó phải tùy chỉnh, mà tùy chỉnh ko được thì... người ta có câu " khó quá - bỏ qua" chắc nó cũng z :D

hiennhon

Thành viên
Thì vốn căn bản là nó thông báo cái dòng " đang khơỉ tạo các thông số hiển thị" đấy thôi, do tham số hiển thị giữa màn hình mà nó nhận với màn hình view khác nhau nên nó phải tùy chỉnh, mà tùy chỉnh ko được thì... người ta có câu " khó quá - bỏ qua" chắc nó cũng z :D
Có cách nào fix dc kg anh

Top Bottom