Có gì mới?

lỗi sau cơn mất điện. giúp em với

chxhcnv

Thành viên
sau cơn mất điện 2 con máy nhà em không boot đựuoc, con thì màn h ình xanh, con thì boot lên lại reset, mặc dù em có thay 3 image,xóa mac, reset bios, thay dây mạng mà vẫn k đựuoc, các bác giúp em bệnh này với

vanhocdoan

Thành viên
sau cơn mất điện 2 con máy nhà em không boot đựuoc, con thì màn h ình xanh, con thì boot lên lại reset, mặc dù em có thay 3 image,xóa mac, reset bios, thay dây mạng mà vẫn k đựuoc, các bác giúp em bệnh này với
Nguy cơ rất cao là Ram bạn bị lỗi rùi .

tienle283

Năng động
Bệnh này mình bị rồi nên mình biết

Bạn mượn tạm cái card lan 100 của ai đó rồi cắm vào máy. Cho boot bằng card lan 100. Boot không được ----> Tháo ra -> Cắm jack vào lan cũ ---> BOOT bình thường.
101% ok. Chúc thành công.

vanminh

Thành viên
Làm gì phức tạp thế. Nếu bị vậy bạn rút nguồn ra, rút chuôi màn hình nói chung không còn điện trên cpu, rút luôn nguồn 4 pin, tháo ram, sau 5 phút ráp lại chạy ok. Nguyên nhân do sốc điện thôi.

jonnypham

Thành viên
Máy Bác không có UPS Backup nên bị tắt ngang đúng không ? Bác làm theo cách các Bác kia chỉ đi, thay RAM vs PSU thử. Nếu không được thì xóa Client trên Server cho nó nhận lại nhé.

chxhcnv

Thành viên
không được cho đến khi em xóa mac đi cho nhận lại vẫn k được, cuối cùng xóa mác, hoán đổi tên 2 máy cho nhau thì lại lên bt,
đưa về tên máy cũ thì k đưuọc. lỗi gì vậy k biết
ăn hành kinh quá

jonnypham

Thành viên
không được cho đến khi em xóa mac đi cho nhận lại vẫn k được, cuối cùng xóa mác, hoán đổi tên 2 máy cho nhau thì lại lên bt,
đưa về tên máy cũ thì k đưuọc. lỗi gì vậy k biết
ăn hành kinh quá
Bác có thử xóa 2 Client đó trên Server rồi chọn lại tên máy chưa ?

net618

Thành viên
clear cmos đi hoặc rút dây nguồn ra bấm nguồn cho nhả điện ra rồi gắn dây nguồn lại bật lên bình thường

hung1986apple

Thành viên
tháo pin cmos + nguồn để càng lâu càng tốt, xong lắp lại.

Top Bottom