Có gì mới?

Hỏi lỗi sọc màn hình có phải do nguyên nhân này...?

dinhloc

Năng động
tình hình phòng nét em nhọ quá 3 tháng lỗi tính da tổng 6 cái màn asus 27 (màn nhập) lỗi sọc màn hình.ko pít lỗi này có phải do em bẻ hết cái chân píck cắm tiếp mát (píck cắm 3 cạnh nguồn màn hình).500 ace tư vấn dùm em phát hix đang hoang mang quá...

Thanphong2511

Thành viên
Không phải đâu. Hồi trước mua thử 2 cái aoc xài tầm 1 năm bị cả 2, còn đang cài gân 20 cái benq với 10lg 15 samsung ko bi sọc cái nào tầm gần 2 năm rùi

netloctien

Năng động
không liên quan cái chân phít cắm, mà cơ bản lỗi ở panel ( do chất lượng thấp) hở bẹ là hở các tiếp xúc giữa phần mạch vật lý với lớp panel => không sửa được . xin chia buồn

Chỉnh sửa cuối:

thanh1984

Năng động
Địa điểm
Khánh Bình An Phú An Giang
tình hình phòng nét em nhọ quá 3 tháng lỗi tính da tổng 6 cái màn asus 27 (màn nhập) lỗi sọc màn hình.ko pít lỗi này có phải do em bẻ hết cái chân píck cắm tiếp mát (píck cắm 3 cạnh nguồn màn hình).500 ace tư vấn dùm em phát hix đang hoang mang quá...
phich cấm nguồn ko liên quan, màn củ thì hên xui, hiện tượng trên là bị panel rồi

vanhocdoan

Thành viên
Lỗi sọc màn hình đa phần do lỗi người sử dụng. Va chạm mạnh, Vệ sinh không đúng cách...

bangnguyen

Thành viên
đang dùng 25 cái màn LG mới còn bh mà sọc liên tục từ cái này sang cái khác bảo hành liên tục thấy nản luôn rồi nè.

hoailinhvn

Thành viên
đang dùng 25 cái màn LG mới còn bh mà sọc liên tục từ cái này sang cái khác bảo hành liên tục thấy nản luôn rồi nè.
tui đang xài 30 cái philips hàng nhập khẩu ( phế thải) hư liên tục, muốn đập bỏ xây lại mà {19} không có tiền. tội ko tiền + ngu = nát

Có sửa bởi điều hành viên:

Boss.Net

B.Dương - Thay nút chuột + Sửa tai nghe kiếm cháo
Có nhiều người bỏ 22 chính hãng để chạy theo 27 2nd bù $ và rồi ... chia buồn!

bangnguyen

Thành viên
Bảo hành màn hình LG ở đâu z bác
chỗ mình có trung tâm bảo hành LG bác ơi. nản với ông LG hỏi nguyên nhân tại sao bị sọc chẳng bao giờ nói. cứ nói bị đứt mạch panel. còn mấy tháng nữa hết bh rồi đang nản sắp mất 1 số tiền để đầu tư vào màn hình nữa.

anhnhang

Thành viên
em có mua cái aoc cũ dùng được 1 tháng bị lỗi xọc ngang , dùng thêm tháng tự nhiên hết được khoảng 2 ngày xong lại bị lại rồi lại hết ,
giờ thì vẫn đang bị :)) không biết có sửa được không các bác? mua lại có 1m mà nghĩ đến sửa lại bị người ta chém vài trăm nên cứ để nhà dùng tạm rồi tính mua cái mới luôn.
nếu sửa được khoảng 100-200 thì ok đem đi luôn

Top Bottom