Có gì mới?

Lắp dàn nét nên xin ý kiến các đại ca

tanbvdh

Thành viên
Đang phân vân lắp thêm 1 dàn nữa theo kiểu hình thức. Chỗ em trên núi tụi nó toàn chơi mấy game cùi như LoL, AOE thôi. EM đang phân vân giữa 2 dòng H61 và G41 với màn hình 22 hay 24ich. Ram thì đều là 4G với card GT440 rồi ạ ( chả hiểu sao em kết cái card này dã man). Em muốn hỏi các bác mấy vấn đề sau ạ:
1. Giga G41 với chip E 8400 có bị lỗi thời ko ạ
2. Chơi màn 20ich hay 24ich ( đều full hd) em sợ màn to sẽ khó chơi game, em mới quất thử 2 con 24ich về thì mấy nhóc đang chơi 19ich chịu chết ko chơi được :(
3. Loại ghế chân quì ( 1,1tr/cái hòa phát) có bị hỏng da hay gãy ko ạ, em thấy nó ko chắc chắn lắm.
4. Có cách nào cố định được tai nghe vs chuột để nó ko rút được ra ko ạ, chỗ em tụi nó gà lắm, nhiều lúc tai nghe vặn nhỏ đi nó còn đếch biết liền rút luôn tự đổi cái khác >> hỏng liên tục
Cám ơn các bác đã đọc qua, chúc các bác làm ăn phát đạt ạ

jonnypham

Thành viên
- Dùng G41 vs E8400 thì hiện tại là OK, nhưng về lâu dài sẽ khó nâng cấp vì dòng này đã hết sản xuất. Nên dùng H61 hoặc H81 sẽ OK hơn.
- LCD thì bạn dùng loại nào cũng được, nhưng khuyến khích dùng đồng bộ với nhau vì dễ chỉnh độ phân giải, hiện tại thì LCD từ 20 tới 22 inch là vừa, 24 inch rất to.
- Còn về ghế thì mình không rành, nhưng ghế tiệm NET thì nên dùng loại bình dân thôi, mua loại mắc tiền mấy nhóc nhỏ nó phá tiếc lắm :D
- Cố định tai nghe vs chuật thì bạn dùng dây rút rút chắc vào phia sau thùng máy, nhưng cách đó thì khi thay thế sẽ lâu cho bạn nên ý kiến này mình đưa ra còn tùy ở bạn quyết định.

knight10289

Thành viên
1. Lắp mới nên lắp H61 hoặc H81 càng tốt.
2. 24inch thì to thật. Nhưng chơi sẽ quen thôi. Màn rộng thì chỗ ngồi nên rộng, khoảng cách tới màn ko quá gần.
3. Chưa dùng nên ko biết.
4. Bác đóng thùng gỗ hoặc nhôm, nó ko mở ra dc thì ko rút dc.

huutinhbt

Năng động
tư vấn với bác tí có gì các lão tư vấn tiếp:
1 giga với e8400 là rất lỗi thời cái này dùng cho phòng mở cạnh tranh vì giá rẻ mau thu hồi vốn(ý kiến cá nhân bạn nên chọn loại H81 giga hoặc asus giá nó chấp nhận dc ổn định )
2 nếu kinh tế bạn khá thì chơi 24 còn bình dân thì 20 inch thôi vì càng to mấy đứa chơi ko quen nó chê nhòe.
3 nếu bạn nói trên bạn trên núi thì mầy thấy loại ghế chân quỳ HQ-401(giá 400k/cái) gắn thêm tay vịn là vừa với người chơi rồi ko cần đầu tư ghế giá cao đâu
4 nếu bác muốn ko cho nó rút ra thì có 2 cách(1/ bạn mua dây rút về cột rút vào dây nguồn và dây màn hình thì chỉ có lấy kéo cắt mới di chuyển dc.2/ bạn nên đóng bàn thùng ko case như các lão trên làm thì ko tháo cái gì ra dc cả).
vài lời chia sẻ cùng bạn chúc tiệm bạn luôn đông khách

netcubi

Thành viên mới
ý kiến thì như mấy bác ở trên nêu ra hết rồi, nhưng em bổ sung với bác nên tính chuyện còn thanh lý máy móc sau khi thu hồi vốn nên bác nên tính chuyện lâu dài. Tai nghe chuột thì bác chuyển sang đống case thùng kiểu mới như bây giờ thì nó ko rút s dc với lại làm mới tiệm của bác nó cũng sang trọng hút khách thêm

netmetro

Guest
1 G41 E8400 GT440 cân đủ Lol AOE
2 màn to mà tụi nhỏ bỏ , ngồi 19" là hiểu rồi
3 ghế bị cào, bươi, móc , đâm thì hư da. chủ nét ngồi yên bình thì không sao . 2-3 đứa leo lên 1 ghế nhún nhẩy thì gãy .
4 tai chuột phím vga nguồn dây mạng buộc lại thành 1 nuột . mua dây thít kéo cái rột là cứng ngắt. chỉ có cắt bỏ thì mới ra .chứ bị kẹt răng cưa không thể tháo ra được . giá rẻ thôi .nuột cho dễ thấy và nuột nhiều nuột .chứ nuột cột nơi kín tụi nó không thấy giựt giựt ra gãy tét đầu VGA Jack 3.5 PS2 USB . khi hư thì mình lấy kéo kềm cắt bỏ rồi cột bằng dây thít khác. khách đi vào chỉ đi tay không thì không thể tháo ra .

tanbvdh

Thành viên
Cám ơn các bác tư vấn rất nhiều ạ. Em ko nghĩ ra cái cách buộc dây rút vào, may quá. Em tuy ở trên núi thật nhưng tụi nhỏ ở đây điều kiện lắm, phải chơi hình thức bắt mắt mới kéo được khách ạ ( mỗi tội tụi nó phá).
Sau khi đọc ý kiến của các bác em đi đến quyết định là chơi màn 22 ich với bộ G41 cho nó rẻ :D, ghế thì em sẽ ghé xuân hòa dạo 1 vòng rồi tính tiếp. Có mấy cái ghế chuyên dùng cho phòng nét nhưng giá cao quá em đang cân nhắc.
Một lần nữa cám ơn các bác rất nhiều.

lukeboyd

Thành viên
card đấy mà đi vs 24" thì hơi đuối bác ah, chuyển xuống 22" lấy e AOC 2269 là ngon nhất
sk775 quá lỗi thời rồi bác, bét nhất cũng H61 còn k cứ h81 mà táng
ghế bác chơi xịn quá, lấy loại thấp tầm 360k (+40k tay vịn) là ok

netcubi

Thành viên mới
Cám ơn các bác tư vấn rất nhiều ạ. Em ko nghĩ ra cái cách buộc dây rút vào, may quá. Em tuy ở trên núi thật nhưng tụi nhỏ ở đây điều kiện lắm, phải chơi hình thức bắt mắt mới kéo được khách ạ ( mỗi tội tụi nó phá).
Sau khi đọc ý kiến của các bác em đi đến quyết định là chơi màn 22 ich với bộ G41 cho nó rẻ :D, ghế thì em sẽ ghé xuân hòa dạo 1 vòng rồi tính tiếp. Có mấy cái ghế chuyên dùng cho phòng nét nhưng giá cao quá em đang cân nhắc.
Một lần nữa cám ơn các bác rất nhiều.
g41 đúng là rẻ hơn 1 ít nhưng so về lâu dài bác thanh lý nó sẽ mất giá ghê lắm đó

skynet

Thành viên
Đang phân vân lắp thêm 1 dàn nữa theo kiểu hình thức. Chỗ em trên núi tụi nó toàn chơi mấy game cùi như LoL, AOE thôi. EM đang phân vân giữa 2 dòng H61 và G41 với màn hình 22 hay 24ich. Ram thì đều là 4G với card GT440 rồi ạ ( chả hiểu sao em kết cái card này dã man). Em muốn hỏi các bác mấy vấn đề sau ạ:
1. Giga G41 với chip E 8400 có bị lỗi thời ko ạ
2. Chơi màn 20ich hay 24ich ( đều full hd) em sợ màn to sẽ khó chơi game, em mới quất thử 2 con 24ich về thì mấy nhóc đang chơi 19ich chịu chết ko chơi được :(
3. Loại ghế chân quì ( 1,1tr/cái hòa phát) có bị hỏng da hay gãy ko ạ, em thấy nó ko chắc chắn lắm.
4. Có cách nào cố định được tai nghe vs chuột để nó ko rút được ra ko ạ, chỗ em tụi nó gà lắm, nhiều lúc tai nghe vặn nhỏ đi nó còn đếch biết liền rút luôn tự đổi cái khác >> hỏng liên tục
Cám ơn các bác đã đọc qua, chúc các bác làm ăn phát đạt ạ

thoi roi, lai net cui mia ra doi nua day

singleboy

Thành viên
máy thì lởm mà màn to với ghế ngon làm gì. :(. màn 22" fullHD là max r`, từ 23" trở lên chơi game cực khó. tiền đấy thêm vào VGA, sợ lỗi thời còn tính toán thế thì bó tay.

jonnypham

Thành viên
Main G41 mà chơi LCD 22 inch, chơi Games chắc lass lư theo nó :)). LCD 19 hoặc 20 là OK lắm rồi. Cấu hình đó nó lên độ phân giải Full HD của 22 - 23 ich không nổi đâu.

maimaicodon

Thành viên
G41 chạy ram3 + E8400 + GT240 1G d5 + ram 4G 22in là muỗi cứ mạnh dạn quất. Chơi dòng 775 thì chịu khó đi lựa main kĩ 1 tí nhất soi kĩ mấy khe PCI và khe ram phải còn sáng 1 tí.
p/s: màn 24in thì nên chọn dòng vga chuẩn 1G nhé 512mb là nó đuối à. Nên gồng thêm tí làm bộ Asrock + 1630 thì có vẻ an toàn hơn cho đầu tư, vga có thể chơi hên xui đồ cũ nếu đầu tư nguồn chuẩn tỉ lệ chết ko cao lắm nếu mua nguồn hàng đúng chỗ cung cấp tốt.

lannguyennet

Thành viên mới
Em mới đầu tư dàn H61 (2nd)+G1630+Gt630 (2nd) màn 22Inch hết 6 củ đây bác. Chiến tốt!

Top Bottom