Có gì mới?

Kiểm tra băng thông mạng (bandwidth)

mitomsong

Thành viên
Mấy hôm nay thấy có 1 số MEM thắc mắc về băng thông mạng quán mình nên hôm nay tớ mạn phép đăng 1 bài hướng dẫn cách test bandwidth đơn giản nhưng tương đối chính xác :)
Phần mềm sử dụng: MyConnection PC. Các bạn có thể download bản trial 15 ngày tại địa chỉ http://www.myconnectionpc.com/download.html
Dao diện và cách sử dụng:

Phần mềm này cũng có thể kiểm tra tốc độ download, upload hiện tại trên máy đang dùng và nhiều thông số khác nữa.

Yêu cầu máy tính phải cài đặt Java Runtime Environment, nếu chưa có - phần mềm sẽ cài đặt giúp bạn trước.

Ở mục Capacity Speed, Băng thông mạng bạn đang dùng là thông số thể hiện tại Max Bandwidth. Bạn nên kiểm tra 2 đến 3 lần, khi mục Max Bandwidth của Capacity speed không thay đổi, đó chính là băng thông thực sự cung cấp cho mạng của bạn.

Nhà cung cấp mạng cho bạn có làm đúng hợp đồng? Nào cùng test và chia sẻ ý kiến nhé ! :D

Nguồn: St

nghi98cdv

Thành viên
Cho mình hỏi .Minh đã kiểm tra 2,3 lần lúc giá trị Max Bandwidth đạt 1.6M lúc thì 11.2M vậy thì phải sử lý như thế nào để cho tốc độ ổn định nhỉ . xin cho ý kiến

Top Bottom