Có gì mới?

Hỏi Hiện phòng máy CSM em Nhiễm virus W32.SalityVF.PE các pác giúp với

NetQuynhBD

Thành viên
Máy tính tiền em bị nhiễm
virus W32.SalityVF.PE
Đã quét đũ mọi cách nhưng không được máy chạy chẳng khác gì con rùa, các CPN có cách trị em nó chỉ giáo với.

tan86

Thành viên
nên quét virus ở chế độ safe mode nhé. tốt nhất sau khi cài lại win thì cài chương trình diệt viruss trước hết nhé

doanngoc1080

Thành viên
con này đã nhiễm vào ổ win rồi thì chẳng có phần mềm entivirus diệt được hết

kysusieuhang

Thành viên
Đã nhiễm virus rồi thì chỉ có format thôi, các chương trình antivirus là để phòng chống chứ ko phải để diệt khi bị nhiễm.

nc1402

Thành viên
Thử download về và chạy nhé!

http://support.kaspersky.com/viruses/utility?cid=utilities-global-FREE-win

http://Trang up ảnh này bị facebook chặn./2015277e5572-f48a-406d-abf3-4e23d6261f8f.png

Lưu ý nếu cả phòng bị nhiễm (mà bạn xài HDD không phải br) thì nên:
1. rút hết cáp mạng ra
2. mở băng và quét từng máy 1
3. đóng băng
4. Sau khi xong hết mới gắn lại dây mạng

huutinhbt

Năng động
bạn dùng avas xem avas có chức năng quét trong giao diện cmd sao lần cài đầu tiên ah,trong chế độ quét đó nó diệt tận gốc virut,vì nó ko cần khởi động vào hệ điều hành mà quét thằng trên dos ah

NetQuynhBD

Thành viên
bạn dùng avas xem avas có chức năng quét trong giao diện cmd sao lần cài đầu tiên ah,trong chế độ quét đó nó diệt tận gốc virut,vì nó ko cần khởi động vào hệ điều hành mà quét thằng trên dos ah
Cảm ơn mọi người nhiệt giúp mình, mình đã format hết ổ cứng cài lại từ đầu hết vì tất cả file *.exe đều bị nhiễm quét bị xóa sạch win cũng hư luôn hiz

huutinhbt

Năng động
Cảm ơn mọi người nhiệt giúp mình, mình đã format hết ổ cứng cài lại từ đầu hết vì tất cả file *.exe đều bị nhiễm quét bị xóa sạch win cũng hư luôn hiz
mình từng bị con này và dùng avas nó quét diệt và nó tự phục hồi lại các file exe lại hết ah

phamthanh

Thành viên
virus W32.SalityVF.PE
Đã quét đũ mọi cách nhưng không được máy chạy chẳng khác gì con rùa, các CPN có cách trị em nó chỉ giáo với.
Mình vừa xử lý xong con này cho phòng máy của khách, xem tình trạng lúc bị nhiễm là load full CPU, máy chạy ì ạch.
Bạn chỉ cần dùng 1 máy tính khác, cài Kaspersky antivirus 2015, active free 30 ngày nhé, update xong xuôi hết rồi gắn ổ cứng bị nhiễm virus vào diệt, chú ý các câu hỏi và trả lời mà kaspersky hỏi bạn trong lúc diệt nhé.
Và 1 phần quan trong nữa khi đã diệt xong cho máy tính tiền vào Safe Mode, rồi reset lại nhé, có thể bị 1 ít lỗi nhỏ nhưng có thể khắc phục được. Các lỗi trên do trong quá trình các file bị nhiễm virus và khi diệt chương trình diệt ko thể gỡ bỏ virus ra khỏi các file này mà phải tiến hành xóa luôn file nhiễm.
Link tải tại website Kasperky http://dl.nts.com.vn/2015/kav15.0.2.361vi-vn.exe
chúc thành công.

jonnypham

Thành viên
virus W32.SalityVF.PE
Bác dùng 1 máy tính khác cài Windows sạch sẽ và cài TrendMicro Internet Sercurity 2016 vào, Update bản mới nhất và tháo HDD của máy bị nhiễm gắn vào Quét nhé

sao lưu lại dữ liệu csm, csmclick...
Frmat cài lại windows cho sạch sẽ
dùng anti diệt xong win cũng lỗi tè le thôi cài lun cho rồi đợi nó quét làm chi phí thời gian hao mòn hdd :D

danviet98x

Thành viên
Giờ máy mạnh driver dễ kiếm nên khái niệm sửa win là hơi cũ.
1. NeenBackup dữ liệu cất ra USB hay Up lên mạng cất đi.
2. Sau đó fdisk luôn xem con virust nào sống nổi không?
3. Rồi cài lại win + chương trình diệt vỉust.
4. Đưa lại USB hay tại lại data đã backup vào lại để chương trinh quét sau đó import vào lại là ngon ăn nhất.

Top Bottom