Có gì mới?

hỏi vật liệu làm bàn & cấu hình máy trạm

thanhnghia2o14

Thành viên
- vào 4rum thấy một số phòng máy làm bàn rất good. một số mặt bàn màu xanh lá cây, màu gạch.. rất tuyệt nhưng không biết bằng vật liệu gì. mình nghe nói mua kính cường lực về màu mặt dưới có phải không ? . nếu kính cường lực thì nên làm loại mấy ly?

- em có 2 cấu hình sau không biết nên chọn cấu hình nào ong anh em chỉ giáo:
+ cấu hình 1 : main giga h81 m-ds2, ram G.SKILL 1600, cpu i3 4150 , zotac Nvidia GT730 1GB DDR5, Màn hình LG 21.5', nguồn 350w, phím chuột E-Blue, Phone trâu vàng
+ cấu hình 2: main giga h81 m-ds2, ram G.SKILL 1600, cpu i5 4460 3.4GHz Màn hình LG 21.5', nguồn 350w, phím chuột E-Blue, Phone trâu vàng (không card màn hình)

Dùng cấu hình 1 có lẻ là ok rồi nhưng em vẩn muốn dùng cấu hình 2 để sau này tiện nâng cấp mong a/e góp ý giùm

p/s: phòng máy em dự định mở ở vùng quê thôi nhưng thấy các game thủ ở đây cũng đòi hỏi cấu hình chiến game ghê lắm

nhim

Thành viên
Đôi lời góp ý cùng bác :
Thứ nhất : bàn thì khung sắt mặt kính (kính cường lực sơn mặt dưới 10 ly) hộc máy phủ lưới sắt (main bắt trên tấm ván MDF)
Thứ hai về cấu hình : theo mình bạn nên chọn cấu hình 1 , vì thời buổi như hiện nay mở ra mà không VGa rời hổ trợ game chạy ngọt thì mất khách như chơi, ngoài ra bác nên xem lại khu vực bác muốn đầu tư lượng khách như thế nào và khả năng tiêu xài của thanh niên học sinh ra sao, tránh đầu tư quá Vip lâu hồi vốn trong khi linh kiện bạn mua theo thời gian mất giá. còn chuyện bác bác nói game thủ đòi cấu hình thì mình cũng đả gặp nhiều nhưng máy đóng hộc, cài đặt hoàn chỉnh chơi ngọt thì game thủ vào là chiến thôi .
Một điều nữa bác xem lại cái VGA, đả đầu tư như vậy nên chọn 1 trong 2 hãng SX VGA như Giga hoặc asus.
Chúc bác thành công :D

singleboy

Thành viên
nếu chơi game online thì cái tầm i3 kia nó chả ngán cái game gì trong vòng 5 năm nữa rồi. ở quê chúng nó cũng chỉ chơi game online thôi.

thanhnghia2o14

Thành viên
dán thì phải dán mặt trên. mà dán mặt trên tụi nó vứt thuốc cháy càng xấu hơn

net618

Thành viên
Dán delal làm gì lâu lâu lại phải đi dán lại, phun sơn là ok nhất

kakakura

Guest
dán thì phải dán mặt trên. mà dán mặt trên tụi nó vứt thuốc cháy càng xấu hơn

Kính nó trong suôt mà bác , nên khi dán decal bác lật ngược lại cho bề dán decal nằm ở dưới thì không sợ chuyện đó .

p/s cái nào cũng có lợi , phun sơn được cái đẹp bền nhưng sao này muốn đổi màu hay sơn lại nhìn cho nó mới thì chắc khó hơn là decal, decal sao 1 thời gian , tháo đi dán màu khác cái nhìn như là tiệm mới làm lại ^^

netmetro

Guest
Vật Liệu theo khả năng có bao nhiêu . bằng nguyên liệu phi kim cách điện rò rỉ giật thôi

Top Bottom