Có gì mới?

Hỏi Giúp đỡ gấp tình trạng máy mở không lên

trongnguen2108

Năng động
Tình hình là em bị khoản 10 máy nếu bị cúp điện hoặc rút nguồn 30p là mở máy không lên.
Ko có hiện tượng gì hết.Và em dùng máy sáy tóc khò vào main khoản 5s là mở lên bình thường.
Các Bác có cách nào khắc phục triệt để không ah.Chứ mổi lần cúp điện mà phải mở ra dùng máy sáy tóc vậy thì chắc tiêu.
Mong các Bác giúp đở gấp ah.
Rất mong co ý kiến hổ trợ !!!!!!!:(

Minh Trí

Administrator
Địa điểm
Lý Hòa
Bạn vừa chat riêng với tui, Main H81 là loại mới (chắc RAM cũng mới) vậy là kg ổn chút nào - Kêu người bán hàng bảo họ khắc phục, dù biết khi bị khi kg, khó giải thích, nhưng khi bị bạn để máy vậy, gọi họ đên.

trongnguen2108

Năng động
Em sử dụng Ram KingMax 4gb cách đây khoản 3 năm ùi.Không biết đay là bệnh gì của Main đây.Thật Mệt mỏi với lô main này

lam717

chuyên LCD, main, vga 2nd
main mới thì đi đổi gấp, main cũ thì xác định sớm nhé. mà bạn sao kô nói rõ mới hay củ nhỉ

boyzonebp

Thành viên
bạn lấy máy sấy vào main mở được máy . vậy bạn biết cái nào hư rùi đó

trongnguen2108

Năng động
Main em xài được khoản 1 năm rồi ah.nên không đổi được.chỉ có cách bảo hành thôi.MÀ em ko khò vào main chổ nào hết.chỉ khò vào Con chip (Có cục nhôm tản nhiệt 3s là mở được)Main em main gigabyte H81s2_PV.Mong đơcj chỉ giáo ah

kysusieuhang

Thành viên
Đi hấp chip lại main đi. Mà hấp rồi thì 50/50 hên dc hoặc đi luôn cái main. Mà có vụ sấy vào tản nhiệt chip 3s là bật lên thì quá siêu vì 3s chưa đủ để cục tản nhiệt nóng huống chi con chip của main. Chỉ có cách tháo main ra phơi nắng 1 thời gian rồi lắp lại thường lâu ngày main ẩm nên chập chờn mà lỗi này xác định dùng 1 thời gian là main đi luôn thôi cố dùng dc nhiêu thì dùng.

jonnypham

Thành viên
Có thử đổi nguồn không Bác ? Chứ Main Giga ít bị hở chip lắm. Dàn H61 của mình dùng 3 năm nay chưa thấy xi nhê gì, vẫn hay tháo máy ra vệ sinh mỗi 6 tháng

trongnguen2108

Năng động
Đúng rồi bạn kysusieuhang khò vào cục nhôm đó mới hơi ấm là nó tự bật liền.Mình đả đổi nguồn rồi bạn Jonnypham mà vẩn ko dc.Dàn máy của em Em đả tiếp max luôn.Không biết bị sao mong được tư vấn.Em xài ổn áp 10kv.15 máy ,1 tủ đông và dèn sử dụng bình thường.Ko biết có phải tại dòng điện ko các Bác

vanhocdoan

Thành viên
Máy mà mở lâu lên phải đợi 2-3 phút thường có 3 nguyên nhân : nguồn tuột công suất, main xì tụ , vga chân pci bị dơ . Trước hết để khác phục triệt để thì nên xác định rõ có phải do nguồn và VGA không, khi đã xác định chính là do main thì bác nên đem bảo hành chính hảng họ sẽ có các cong cụ chuyên dụng để kiểm tra bệnh của main .

lha2013

Thành viên
Xài 1 năm giờ bị 10 bộ main thì xác cmn định là 10 lô main này có vấn đề, hên hên trong lúc 5s hệ thống nó tự lên chứ sức nóng của máy sấy tóc thì làm sao mà ấm nổi cục tản chipset (mình khá là hoài nghi đấy). Thím kiếm cái máy đo nhiệt độ loại 2 đầu kim á, cho 2 cái máy (1 bình thường, 1 bị lỗi như thím nói) dùng full load trong vòng 30 - 60 phút, xong tắt đi, cầm máy đo nhiệt độ cái cục nhôm tản chipset xem bên nào cao hay thấp hơn, nếu không có máy thì dùng mu bàn tay sờ thẳng vào (nhớ rút điện ra), ấm ấm hơi nóng tí là bình thường, còn mà nóng ran lên thì bị hở tản chipset, tháo hết 10 bộ đi bảo hành ngay, ghi lỗi là nóng chipset, lỗi này rất nặng để lâu là nó "đốt" chết con nguồn luôn đấy, phải thay cả main + nguồn thì toi. GL HF

vtthvip

Thành viên
đầu tiên là reset bios của main. có thể update bios lên bản mới. nếu không hết thì xem tiếp

vtthvip

Thành viên
gần chổ pin cmos trong main có jump để reset

vtthvip

Thành viên
nếu nóng thì gắn quạt vào tản nhiệt sẽ hết. nóng quá máy sẽ bị treo. còn bảo hành thi gởi bảo hành

vtthvip

Thành viên
cần gì thì cứ ĐT cho mình sẽ góp ý thêm 0903157919

Top Bottom