Có gì mới?

Hỏi gcafe hòa bình load game rất chậm

blackcat2409

Thành viên
Địa điểm
Trà vinh
Phòng máy mình xài gcafe hòa bình, gần đây bị tình trạng load game rất chậm dẫn đến crop fps. mình test bằng hd tune từ máy trạm thì dc tầm 30mb/s có khi rớt xuống còn 2mb/s, mình đang xài ssd cache là ổ Steam L7, mới mua ổ ssd kingston a400 về thử mà thấy cũng vậy, 2 ổ đều mới, ko biết có phải tại ssd hay ko. hay tại mình mua ngay ổ dỏm. bác nào có kinh nghiệm vụ này giúp mình cái

cấu hình sv: ram 16g hdd seagate 500, ssd 120 win+ image, 1 ssd 120 cache, 1 lan onboard, 2 lan rời

mai huy

Năng động
chép game qua thử qua ổ ssd có chậm ko, sau đó kiểm tra dây mạng từ máy chủ tới switch có đủ 1gb ko, nếu đủ thì thì thay thử ổ hdd 500gb, còn vẫn chậm thì chỉ có cách cài lại win+ dổi image thôi, chia buồn nhé.

blackcat2409

Thành viên
Địa điểm
Trà vinh
chép game qua thử qua ổ ssd có chậm ko, sau đó kiểm tra dây mạng từ máy chủ tới switch có đủ 1gb ko, nếu đủ thì thì thay thử ổ hdd 500gb, còn vẫn chậm thì chỉ có cách cài lại win+ dổi image thôi, chia buồn nhé.
lúc mới chuyển qa gcafe hb thì tốc độ cũng 30-40mb/s nhưng ko bị tình trạng vậy, còn bên csm thì nhanh lắm. thử thay stiwch rồi vẫn bị y vậy, win mới cài gần đây, hdd game test trực tiếp 110mb/s. để hôm nào mình tìm ssd xịn chút test lại thử

gaubong1012

Thành viên
team group L7 chỉ có thể dùng cá nhân là ổn
Kingston A400 hàng chuẩn thì ko nói gì nhưng giờ toàn A400 fake
Mua đúng 2 thương hiệu có nguy cao
Sao ko dùng Samsung , intel

gaubong1012

Thành viên
kiểm tra lại 2 cái ssd đầu tiên
L7 kiểm tra = soft thiếu thông tin về cache kể cả hàng xịn ( không lên dùng WB = ssd này)
Kingston A400 kiểm tra seri với hãng mà ko có là ổ lởm, tem trên ổ là FPT cũng là lởm FPT ko pp ssd này
cắm cổng sata3 test coi tốc độ R/W là bao nhiêu chỉ mang tính chất tương đối ko thể tin tưởng hòan toàn
Tiếp theo Copy 1 file có dung lượng khoảng 20gb vào ssd đó coi tốc độ nó ra sao có ổn đinh ko có bị giảm dần đêu theo thời gian ko
(nghi là 2 cái ssd này lởm )
sau đó mới kiểm tra đến bootrom, img ( trường hợp này chắc 90% ko sao)

dinhduyphoenix

Thành viên
IDC Gcafe Teko là chuẩn mực nhất về game rồi.Anh em tiệm net sử dụng rất tốt nên không phải lỗi của em nó đâu.
Chỉ có thể do cài đặt chưa chuẩn hoặc kiểm tra lại ssd , dây mạng lại thôi. Còn không rành thì nhờ anh em trên diễn đàn làm dịch vụ đi sẽ ổn.

blackcat2409

Thành viên
Địa điểm
Trà vinh

blackcat2409

Thành viên
Địa điểm
Trà vinh
kiểm tra lại 2 cái ssd đầu tiên
L7 kiểm tra = soft thiếu thông tin về cache kể cả hàng xịn ( không lên dùng WB = ssd này)
Kingston A400 kiểm tra seri với hãng mà ko có là ổ lởm, tem trên ổ là FPT cũng là lởm FPT ko pp ssd này
cắm cổng sata3 test coi tốc độ R/W là bao nhiêu chỉ mang tính chất tương đối ko thể tin tưởng hòan toàn
Tiếp theo Copy 1 file có dung lượng khoảng 20gb vào ssd đó coi tốc độ nó ra sao có ổn đinh ko có bị giảm dần đêu theo thời gian ko
(nghi là 2 cái ssd này lởm )
sau đó mới kiểm tra đến bootrom, img ( trường hợp này chắc 90% ko sao)

Cái L7 mình xài ko dc nên gỡ bỏ ra rồi, mượn cái ssd coloful cũ 60g thấy chạy cũng ổn nên nghĩ là ổ trung quốc còn xài dc mà kingston chắc dc, bữa đàu cắm chạy ok, qua hsau chơi game mới bị vậy, mình check ra như thế này là 9 hãng rùi phải k bác,test ass trên sv dc tầm 400mb/s , hay tại dòng này rẻ quá nên ko ổn lắm, để kiếm ổ ss hay intel thử lại

Attachments

49,7 KB · Đã xem: 30

Top Bottom