Có gì mới?

Hỏi game liên minh mất kết nối

ngocluc

Thành viên
e ở khu vực thủ đức nhà dùng mạng viettel gói 50mb tối tới liên minh hay mất kết nối tầm 10 giây có lại khách lo ó thấy sốt ruột quá. tính gắn thêm mạng dự phòng nữa. không biết modun drayteck 2920/. trong khi e lấy 1 máy trạm ra ngồi tét phim fb vẫn bt chán ghê hôm nay kỹ thuật garena cài lại image vẫn vậy. còn 10 ngày nữa hết gói gcafe không biết nên gia hạn không hay chueyern qua cms

anhvu

Năng động
Cảnh cáo viết không dấu 2 lần rồi nhé!

mai huy

Năng động
liên minh mất kết nối ko liên quan gì tới mạng viettel cả, phòng tôi lâu lâu vẫn mất riêng 1 vài máy ở các vị trí khách nhau, nhưng 1 vài trên mấy chục thì không thể đổ lỗi do mạng dc.

ngocluc

Thành viên
liên minh mất kết nối ko liên quan gì tới mạng viettel cả, phòng tôi lâu lâu vẫn mất riêng 1 vài máy ở các vị trí khách nhau, nhưng 1 vài trên mấy chục thì không thể đổ lỗi do mạng dc.
vậy do gì anh. e cũng nghĩ k phải do mạng. e đang dùng gcafe còn 10 ngày nữa hết hạn chắc e đổi qua cái khác quá

Địa điểm
Bình dương
Có nhiều lý do lắm.
Bạn Thử ping tới 8.8.8.8 một lúc xem nó có rớt gói nào không .
còn không rớt gói nào thì mình bó tay . Chỉ có các chuyên gia mới hiểu được.
Mình khuyên bạn nên sử dụng Icafe 9 của bác @netco1 .
Mất phí để có gì bác ý sp khắc phục cho nhanh. Bác @netco1 ăn hành nhiều cùng anh em nên có kinh nghiệm tình trường lắm bạn ạk

ngocluc

Thành viên
Có nhiều lý do lắm.
Bạn Thử ping tới 8.8.8.8 một lúc xem nó có rớt gói nào không .
còn không rớt gói nào thì mình bó tay . Chỉ có các chuyên gia mới hiểu được.
Mình khuyên bạn nên sử dụng Icafe 9 của bác @netco1 .
Mất phí để có gì bác ý sp khắc phục cho nhanh. Bác @netco1 ăn hành nhiều cùng anh em nên có kinh nghiệm tình trường lắm bạn ạk
thank bác

netco1

Hà thanh thương. Số Điện Thoại :09.31.31.82.83
Địa điểm
Đồng nai
hên xui. tất cả mọi thứ đều có thẩ xảy ra.. có thể do dây mạng, swich, moderm, ....... nó là 1 hệ thống. bị 1 cái nào cũng gây ra lỗi
nếu muốn tự mò có thể thay từng mòn để kiểm tra. còn có kinh ngiệm thì sẽ nhanh hơn. đỡ bị hành

chiên@

Thành viên
Địa điểm
Long An
tôi củng bị giống vậy tối khoản 20 21 h là bi 5>10 giây

Tiên Tiên

Thành viên
nhà mình cũng bị 1 máy . nếu do swicth thì tất cả các máy còn lại phải bị , còn do dây thì mình đã thay mấy cái vẫn vậy . không biết khắc phục sao nữa

Tiên Tiên

Thành viên
mình đã fix được lỗi rồi ạ . bên mình máy trạm dùng ip tĩnh trùng ip với điện thoại cũng tĩnh của mình . đã đổi lại ip cho điện thoại và thấy máy không còn bị mất kết nối nữa .

Top Bottom