Có gì mới?

E hỏi về phần mềm giới hạn down NET Balancer.

hekyyy

Thành viên
1. Máy tính tiền xp e cài phần mềm này ok, máy bootrom win7 khi cài cpu chay 100%,đứng máy,có khi bi màn hình xanh luon,cpu g3240,asuz m_a ,h81 ram 4g,win7 32bit. Do cốccốc làm lag 3Q wa e thấy phần mềm này hay nên cài,mà ko dc. a e có cách nào hay phần mềm nào giống vậy ko,sao cũng dc miễn 3q ko lag la dc.
2. Phòng net của em,22pc,một đường viettel 45mb,cai modem tp841 của viettel tải nhạc bằng coccoc là bị rớt gói lag game 3q ,nhờ anh em tư vấn loại modem tốt cho 22pc,để không lãng phí và không bi lag như bây giờ.ktv tư vấn modem vigor 2912n,loại có wifi.nhờ a e gớp ý.

Có sửa bởi điều hành viên:

jonnypham

Thành viên
Bác cài cái gì ? Bác phải đưa tên hay hình ảnh lên thì anh em mới biết mà giúp bác được

Bác đang xài modem loại nào,
1. Nếu ít kiến thức thì mua Virgo về xài "đừng mua 2910 vs 2920 nhé".
2. Mua PC modem về giới hạn vs nấu cháo đủ kiểu: Mikrotik, PFsense, Ikalua

hekyyy

Thành viên
Bác đang xài modem loại nào,
1. Nếu ít kiến thức thì mua Virgo về xài "đừng mua 2910 vs 2920 nhé".
2. Mua PC modem về giới hạn vs nấu cháo đủ kiểu: Mikrotik, PFsense, Ikalua
modem của viettel tặng,tp 841 ,e có 1 đường truyền thôi, ktv bán modem tư vấn virgo 2912n,vậy a thấy loại nào ok.
pc modem là cái khác nữa hả a,e tìm google ,it nghe về nó,vậy a chốt lại là xài cái nào dùm em.

santer

Thành viên
netbalancer ko xài cho BR dc nha bác ! vì khi cài đặt xong nó sẽ ngắt mạng để tạo kết nối mới và kiểm soát mà BR mà reset là treo máy . Vì thế ko cài dc bác à. còn cài sẵn vào HDD rồi upload Image thì ko biết có được ko chứ mở super là bó tay
Xài HDD vô tư !

hothanhdat

Năng động
22 máy thì đừng nghĩ tới pcmodem làm gì vì thường là 2 line trở lên mới chơi, mua cái pc cùi thì ko tốn bao nhiêu nhưng mày mò ra thì cũng mất sức lắm

hekyyy

Thành viên
22 máy thì đừng nghĩ tới pcmodem làm gì vì thường là 2 line trở lên mới chơi, mua cái pc cùi thì ko tốn bao nhiêu nhưng mày mò ra thì cũng mất sức lắm
dạ e gà,mấy a nói thuật ngữ ,e ko hiểu.e thấy a nói dùng pcmodem,mà e len google tìm cũng k biết là gì,e mới hỏi lại,e chán cái cảnh down phim là rớt gói,ở chổ e,ng ta kéo coccoc 3 4 tập phim,cung ko lag game 3q.của e chỉ cắm 1cái máy tính tiền vào modem down thôi cũng rớt gói,nên mới nghi lỗi modem.
thấy a nói vậy mà sao ko đua ra cao kiến giúp e với.[/QUOTE]

jonnypham

Thành viên
Bác dùng Router gì ? Cách đấu dây như thế nào ? Bác phải nói chi tiết hơn để anh em hình tượng được mới có thể góp ý cho Bác

hothanhdat

Năng động
dạ e gà,mấy a nói thuật ngữ ,e ko hiểu.e thấy a nói dùng pcmodem,mà e len google tìm cũng k biết là gì,e mới hỏi lại,e chán cái cảnh down phim là rớt gói,ở chổ e,ng ta kéo coccoc 3 4 tập phim,cung ko lag game 3q.của e chỉ cắm 1cái máy tính tiền vào modem down thôi cũng rớt gói,nên mới nghi lỗi modem.
thấy a nói vậy mà sao ko đua ra cao kiến giúp e với.
[/QUOTE]
thấp kiến thì có chứ cao kiến thì chịu, quán mình cũng 22 máy, kể cả lúc full máy mình ở máy tính tiền kẹp idm down hoài mà có thấy ai kêu la gì đâu, ai coi phim còn lag chứ chơi game thì ko bao giờ

hekyyy

Thành viên
Bác dùng Router gì ? Cách đấu dây như thế nào ? Bác phải nói chi tiết hơn để anh em hình tượng được mới có thể góp ý cho Bác
e xài viettel,cáp quang 45mb,có cục convetter rời và modem tplink 841 wifi,của viettel .e nói vấn đề cái modem trước,là cái máy tính tiền e cắm vào modem, 45mb,xài 1 máy,vừa down vừa ping zing.vn.mà chạy 3 gói rớt 2 gói,còn mạng nội bộ chắc ko liên quan vì e chỉ text thử server ,1 máy trạm ,1máy tính tiền và modem,cắm vô swich,lag vẫn lag,chắc do cai modem cùi quá, e tinh mai mua modem,ma ko biết loại nào, gọi cho cửa hàng thi tư vấn loại vigor 9212n,mà có a kia nói mua 9220,gần 2,5 củ mắc tiền,mà cái e sợ là ko đúng bệnh.

hekyyy

Thành viên
thấp kiến thì có chứ cao kiến thì chịu, quán mình cũng 22 máy, kể cả lúc full máy mình ở máy tính tiền kẹp idm down hoài mà có thấy ai kêu la gì đâu, ai coi phim còn lag chứ chơi game thì ko bao giờ[/QUOTE]
coi phim mà lag gì a,nó load trước cả khúc,sao lag dc,liên minh,đột kích ,fifa,ko lag,chỉ 3q thôi,mà của a chắc ko rớt gói,chỉ chậm thôi,còn của e rớt,mới nghi,modem cùi,vì e chỉ cắm 1 máy tính tiền vào modem thôi,vẫn bị.

hekyyy

Thành viên
có cái lạ là,trước đây,22 máy có 1 đến 2 máy down thoải mái,ko lag,dc vài ngày thì,lag,và chuyển qua mấy máy khác ,cứ xoay tùm lum,mà máy tính tiền cắm vô modem,thì down ko lag,nên e nghĩ do server,cài lại mấy lần,giờ máy nào cũng bi,e xài 2 máy amd,20 máy con lai chung cấu hình,nhưng có 1o may có cad man hinh, ssd 120g,ktv csm nói dc,ko biết có tràng cache ko, cái này e nghe nói vậy,chứ ko biết xem tràng cache là sao nữa.

Boss.Net

B.Dương - Thay nút chuột + Sửa tai nghe kiếm cháo
thấp kiến thì có chứ cao kiến thì chịu, quán mình cũng 22 máy, kể cả lúc full máy mình ở máy tính tiền kẹp idm down hoài mà có thấy ai kêu la gì đâu, ai coi phim còn lag chứ chơi game thì ko bao giờ[/QUOTE]
bác có bí kíp j z, chỉ ae cùng chung zui zới

hothanhdat

Năng động
Mình có chỉnh chọt gì đâu, modem cũng totolink nhà mạng cấp, tại hay down phim hd về xem trên tv với paris by night, mà thấy khách nó cũng ko nói gì

jonnypham

Thành viên
e xài viettel,cáp quang 45mb,có cục convetter rời và modem tplink 841 wifi,của viettel .e nói vấn đề cái modem trước,là cái máy tính tiền e cắm vào modem, 45mb,xài 1 máy,vừa down vừa ping zing.vn.mà chạy 3 gói rớt 2 gói,còn mạng nội bộ chắc ko liên quan vì e chỉ text thử server ,1 máy trạm ,1máy tính tiền và modem,cắm vô swich,lag vẫn lag,chắc do cai modem cùi quá, e tinh mai mua modem,ma ko biết loại nào, gọi cho cửa hàng thi tư vấn loại vigor 9212n,mà có a kia nói mua 9220,gần 2,5 củ mắc tiền,mà cái e sợ là ko đúng bệnh.
Theo ý kiến mình thì Bác nên update cái Firmware của TP-Link lên bản mới nhất ở đây. Sau đó thay luôn dây nối từ Converter quang đến Router và dây từ SW đến Router - bấm chéo hết nha Bác. Nếu tình trạng vẫn còn thì có lẽ Modem có vấn đề thật. Bác có thể nghĩ tới việc alô cho Viettel xuống Test và đổi Modem hoặc mua Draytek 2920FV về dùng, vì con này có cổng SPF quang trực tiếp khỏi cần qua Converter nên chạy rất OK. Vài lời đến Bác

hekyyy

Thành viên
Theo ý kiến mình thì Bác nên update cái Firmware của TP-Link lên bản mới nhất ở đây. Sau đó thay luôn dây nối từ Converter quang đến Router và dây từ SW đến Router - bấm chéo hết nha Bác. Nếu tình trạng vẫn còn thì có lẽ Modem có vấn đề thật. Bác có thể nghĩ tới việc alô cho Viettel xuống Test và đổi Modem hoặc mua Draytek 2920FV về dùng, vì con này có cổng SPF quang trực tiếp khỏi cần qua Converter nên chạy rất OK. Vài lời đến Bác
cảm ơn a nhiều,mai e đi SG mua modem luôn,vì cắm 1 máy tính tiền thôi mà nó cũng rớt gói,nhưng Draytek 2920FV này mắc vậy,cửa hàng nó cho dùng thử và đồi,e tính mua 2912n hoặc 2920 thường,miễn sao đáp ứng đủ thôi.

jonnypham

Thành viên
cảm ơn a nhiều,mai e đi SG mua modem luôn,vì cắm 1 máy tính tiền thôi mà nó cũng rớt gói,nhưng Draytek 2920FV này mắc vậy,cửa hàng nó cho dùng thử và đồi,e tính mua 2912n hoặc 2920 thường,miễn sao đáp ứng đủ thôi.
Báo giá nhiêu mà mắc. Mình đang có 1 con dư ra đây. Bảo hành 1 năm giá 2.5 tr. bác có lấy không ?

Top Bottom