Có gì mới?

Hỏi đơ chuột phòng nét.

vuthaison

Thành viên
Mình xài gcafe hòa bình mói update. tự nhiên dạo này chuột mình đứng 7 8 con liên tuc khi khởi động máy. cho chuột khác vô thì ok. có ai bị giống mình ko. rút ra cắm vô xài dc xíu lại đứng

duyan33

Thành viên
theo mình biết cũng có 1 vài loại chuột nó kén game lên hay bị đứng, bác thử đổi chuột khác xem sao

cái đó ko pải zo chuột mình cũng bị như trên nhưng lúc bị lúc ko

nguyenvanloc

Thành viên
Mình xài gcafe hòa bình mói update. tự nhiên dạo này chuột mình đứng 7 8 con liên tuc khi khởi động máy. cho chuột khác vô thì ok. có ai bị giống mình ko. rút ra cắm vô xài dc xíu lại đứng
nha toi cung bi do chuot nhung it thoi
rut ra cam lai la on

Trần Văn Được

Thành viên
Còn tiệm em cũng bị , mà mở máy đang chơi bình thường cái đứng mỗi con chuột, có khi đóng ứng dụng là hết , không hết thì reset máy là hết ngay và luôn, và chắc chắn là máy đó sẽ ko bị lại trong vòng ít nhất 1 ngày

Luơng Sơn Bạc Nét

Thành viên
Nguyên nhân chủ yếu của thằng treo chuột là do chạm mát với dàn bàn khung sắt . Tìm hiểu xem tiệm net nhà bác có phải vậy không thì làm mát cho dàn máy đi

Trần Văn Được

Thành viên
Nguyên nhân chủ yếu của thằng treo chuột là do chạm mát với dàn bàn khung sắt . Tìm hiểu xem tiệm net nhà bác có phải vậy không thì làm mát cho dàn máy đi
anh ơi , nếu nó bị mát dây thì sao có lúc em đóng ứng dụng lại hết , lúc đấy nếu đóng ứng dụng ko hết thì cho dù có gỡ ra cắm lại chuột nó vẫn ko có tác dụng, chỉ phải reset thôi anh

Luơng Sơn Bạc Nét

Thành viên
anh ơi , nếu nó bị mát dây thì sao có lúc em đóng ứng dụng lại hết , lúc đấy nếu đóng ứng dụng ko hết thì cho dù có gỡ ra cắm lại chuột nó vẫn ko có tác dụng, chỉ phải reset thôi anh
Nếu đóng ứng dụng lại khởi động được thì rất có thể là bị xung đột nào đó gây ra treo chuột , hoặc có chương trình nào đó đang chạy nó ngốn hết dung lượng CPU hay Ram gì đó mới dẫn đến hiện tượng đó .

Skynet Đổng Tháp

Thành viên
tình trạng này thường là do Case chạm max với bàn sắt...lấy cái gì cách điện tốt chêm cái Case lên đừng cho đụng với bàn sẻ hết..trường hợp khác ko rõ...mình từng đau đầu với bệnh này mấy tháng giờ khỏe rồi

Top Bottom