Có gì mới?

Client Gcafe không vào win được

bolbi

Thành viên
Tình hình là như thế này:
máy đang chạy bình thường, vào một ngày đẹp trời khởi động máy không load vào win được (con sâu Gcafe chạy hoài ko ngừng - đang dùng image SP3 Gcafe). Diskless 2.1.9.0 - Card mạng client realtek pcie fe family controller
Nhờ AE chỉ giáo. Thank

Kỳ Nhông 29

Chủ shop T&T
Thành viên BQT
Địa điểm
29 Kỳ Đồng phường 9 Quận 3
Bản 2.1.9 là bản chưa chính thức ở VN đang trong vòng thử nghiệm để dùng cho các máy trạm có dung lượng ram từ 4Gb trở lên. Bản đó tại TQ thì đã phát hành nhưng bạn phải xem coi mình đáp ứng đủ các yêu cầu về phần cứng chưa đã rồi hãy dùng. Và nó là bản carck nên đương nhiên là không tránh khỏi những lỗi xảy ra. Bạn chờ 1 hoặc 2 ngày nữa Minh Trí sẽ tung ra bản crack chính thức 2.0 nhé. (Bảo đảm là bản của Minh Trí sẽ làm bạn hài lòng về chất lượng).

joan.freid

Năng động
Tình hình là như thế này:
máy đang chạy bình thường, vào một ngày đẹp trời khởi động máy không load vào win được (con sâu Gcafe chạy hoài ko ngừng - đang dùng image SP3 Gcafe). Diskless 2.1.9.0 - Card mạng client realtek pcie fe family controller
Nhờ AE chỉ giáo. Thank

Lỗi này giống khi xảy ra tình trạng bị mất kết nối với server bootrom lúc đang khởi động client.
Khởi động lại service diskless xem sao ? Sau đó boot lại client. Nếu ko được thì cài lại diskless, cẩn thận từng khâu xem cài đặt chuẩn ko nhé bạn.

bolbi

Thành viên
Bản 2.1.9 là bản chưa chính thức ở VN đang trong vòng thử nghiệm để dùng cho các máy trạm có dung lượng ram từ 4Gb trở lên. Bản đó tại TQ thì đã phát hành nhưng bạn phải xem coi mình đáp ứng đủ các yêu cầu về phần cứng chưa đã rồi hãy dùng. Và nó là bản carck nên đương nhiên là không tránh khỏi những lỗi xảy ra. Bạn chờ 1 hoặc 2 ngày nữa Minh Trí sẽ tung ra bản crack chính thức 2.0 nhé. (Bảo đảm là bản của Minh Trí sẽ làm bạn hài lòng về chất lượng).
Nghe bạn nói, nhưng chờ hoài không thấy bản diskless 2.0 nào hết, mong sớm có để ae nhờ.
cãm ơn bạn nhiều

Minh Trí

Administrator
Địa điểm
Lý Hòa
Đã thử nghiệm 2.1.9 rồi. Rất tiếc là sắp tới mình bận việc nhà nên ít ngồi bên máy tính được.

Top Bottom