Có gì mới?

Hỏi Chủ quán net có kinh nghiệm xin chỉ dẫn giúp

do tue nhi

Thành viên
Địa điểm
thai nguyen
Quán nhà mình bị như thé này khá lâu rồi mà không tìm được nguyên nhân em pos lên bác nào có kinh nghiệm giúp em với. Mà mạng nhà em gói 60m mà cứ vào download là ping lại lên giật không chơi được. Bác nào biết bệnh này nguyên nhân ở đâu chỉ giúp em em xin cảm tạ

ok1.png ok2.png

Có sửa bởi điều hành viên:

do tue nhi

Thành viên
Địa điểm
thai nguyen
Úp cái gì thế ? Ai dám dow về mở ra coi . bác cứ kích vào fine dó là nó tải xuống mà . mà bác có biết cai lỗi cứ vào doawload là ping lên mạng lag chữa xao không . em goi bon vt xuống thay cai moden thứ 4 rồi mà vãn vậy chán quá

Úp cái gì thế ? Ai dám dow về mở ra coi . bác cứ kích vào fine dó là nó tải xuống mà . mà bác có biết cai lỗi cứ vào doawload là ping lên mạng lag chữa xao không . em goi bon vt xuống thay cai moden thứ 4 rồi mà vãn vậy chán quá
mạng viettel ở 1 số nơi rất chi là hay bị như bạn nói.

Địa điểm
Bình dương
Bên trong cái tệp nén đó là gì ạ.
Xài máy tính mà bác. Cứ up ảnh hiện tượng lên chứ up file nén ai biết nó là gì mà mở ạ

do tue nhi

Thành viên
Địa điểm
thai nguyen
Xài máy tính mà bác. Cứ up ảnh hiện tượng lên chứ up file nén ai biết nó là gì mà mở ạ
trong la cai ảnh ping mạng nhà tui chứ có ji dâu chứ tui up ảnh nó ko có hiện nên cái vấn đè này tui dót lăm.

Địa điểm
Bình dương
trong la cai ảnh ping mạng nhà tui chứ có ji dâu chứ tui up ảnh nó ko có hiện nên cái vấn đè này tui dót lăm.
Ở phần comment có đính kèm file ảnh đó anh.

korolan

Thành viên
vấn đề download ping lên cao của bạn có nhiều nguyên nhân.
nhưng bạn chỉ đưa lên có ít ỏi trên hình ảnh thế kia. qua tấm ảnh đó, mình nhận định như sau
mình ko rành về mạng lắm. nhưng cungxchia sẻ bạn chút ít như sau, nếu có gì sai hay thiếu chính xác mong anh ae sữa lại cho để cùng nhau học hỏi.
1/ ping router ( 192.168.1.1) ko ổn định thậm chí nhảy rất cao ==>> router có vấn đề. ( vì ping RT phải ổn đều, time<1 hay =1)
ping RT mà ko ổn định thì ko cần ping lên host hay đâu khác nữa cả, nó sẽ giật tét đít cả thôi.
2/ vấn đề bác đã yêu cầu kĩ thuật thay đến 4 cái RT mà ko khỏi bệnh ta phân tích tiếp như sau:
- liệu những cái RT mới thay đó đã được kiểm chứng hay chưa, hay hàng trong kho các kĩ thuật thu của cpn này về để đó rồi lại cấp cho bạn. liệu có tốt và ổn định ko?
- nếu RT mới thay là hoàn toàn ổn định thì nên mở rộng vấn đề để kiểm tra các thiết bị mạng hạ tầng khác.
các vấn đề về mạng đã giải quyết mà tình trạng ko hết bệnh thì tiến hành kiểm tra phần cứng + phần mềm trong hệ hệ thống bootrom của cả dàn nét bao gồm từ SV đến máy trạm, kể các các phụ kiện kết nối khác.
nên dùng phương pháp loại trừ, đặt vấn đề trên từng bộ phận, và thậm chí có thể tách rời chúng ra để kiểm tra.
kiến thức cũng như kinh nghiệm hạn hệp chỉ góp ý bác được đến thế.
mong các cao nhân vào sữa đổi hay bổ sung thêm để được học hỏi thêm.

do tue nhi

Thành viên
Địa điểm
thai nguyen
vấn đề download ping lên cao của bạn có nhiều nguyên nhân.
nhưng bạn chỉ đưa lên có ít ỏi trên hình ảnh thế kia. qua tấm ảnh đó, mình nhận định như sau
mình ko rành về mạng lắm. nhưng cungxchia sẻ bạn chút ít như sau, nếu có gì sai hay thiếu chính xác mong anh ae sữa lại cho để cùng nhau học hỏi.
1/ ping router ( 192.168.1.1) ko ổn định thậm chí nhảy rất cao ==>> router có vấn đề. ( vì ping RT phải ổn đều, time<1 hay =1)
ping RT mà ko ổn định thì ko cần ping lên host hay đâu khác nữa cả, nó sẽ giật tét đít cả thôi.
2/ vấn đề bác đã yêu cầu kĩ thuật thay đến 4 cái RT mà ko khỏi bệnh ta phân tích tiếp như sau:
- liệu những cái RT mới thay đó đã được kiểm chứng hay chưa, hay hàng trong kho các kĩ thuật thu của cpn này về để đó rồi lại cấp cho bạn. liệu có tốt và ổn định ko?
- nếu RT mới thay là hoàn toàn ổn định thì nên mở rộng vấn đề để kiểm tra các thiết bị mạng hạ tầng khác.
các vấn đề về mạng đã giải quyết mà tình trạng ko hết bệnh thì tiến hành kiểm tra phần cứng + phần mềm trong hệ hệ thống bootrom của cả dàn nét bao gồm từ SV đến máy trạm, kể các các phụ kiện kết nối khác.
nên dùng phương pháp loại trừ, đặt vấn đề trên từng bộ phận, và thậm chí có thể tách rời chúng ra để kiểm tra.
kiến thức cũng như kinh nghiệm hạn hệp chỉ góp ý bác được đến thế.
mong các cao nhân vào sữa đổi hay bổ sung thêm để được học hỏi thêm.
cảm ơn bác nhiều nhé. mà mạng nhà em có cai lạ là 2 máy cùng cắm trực tiếp vào model mà ping lên khi co doawload no lai khác nhau em mới khổ thay hết ship rôi moden nưa ma van ko cai thiên

Địa điểm
Bình dương
cảm ơn bác nhiều nhé. mà mạng nhà em có cai lạ là 2 máy cùng cắm trực tiếp vào model mà ping lên khi co doawload no lai khác nhau em mới khổ thay hết ship rôi moden nưa ma van ko cai thiên
A ơi viết dấu đầy đủ mọi người đọc cho thoải mái .

vanhocdoan

Thành viên
Quán nhà mình bị như thé này khá lâu rồi mà không tìm được nguyên nhân em pos lên bác nào có kinh nghiệm giúp em với. Mà mạng nhà em gói 60m mà cứ vào download là ping lại lên giật không chơi được. Bác nào biết bệnh này nguyên nhân ở đâu chỉ giúp em em xin cảm tạ

Xem file đính kèm: 7883 Xem file đính kèm: 7884
Dow hết băng thông thì Ping trang mạng cao là bình thường nhưng mà Ping lên Modem củng Tăng nữa đúng là khó hiểu " cái này chỉ thấy khi Modem quá tải".
Giờ thử tắt switch rút tất cả các kết nối từ modem xuống switch hoặc PC nếu có. 1 Lan duy nhất truyền từ 1 máy PC lên trực tiếp Modem không thông qua switch . Rồi Test thử xem sao

Định Ngộ

Thành viên
Em từng bị thế này, mạng Viettel, anh Netco có hỗ trợ, êm được một ngày rồi tiếp tục bị dù thay đổi các thứ, kêu cã kỹ thuật Viettel nó xuống, nó chỉnh chỉnh cái gì ở Modem rồi về trụ nó gọi mình tắt bật Modem liên tục, vẫn không êm, 5 ngày sống với lũ tự nhiên nó êm lại, down banh chành cũng ping LOL 11 ổn đinh

kenny74can

Thành viên

Xem file đính kèm: 7883 Xem file đính kèm: 7884
Ca này khó rồi. Tắt hết tất cả máy kể cả server bootrom, tính tiền. Lấy 1 máy gắng Hdd vào test thử như trên (cài mới quét virus). Báo kết quả mình hướng dẫn tiếp.

do tue nhi

Thành viên
Địa điểm
thai nguyen
Em từng bị thế này, mạng Viettel, anh Netco có hỗ trợ, êm được một ngày rồi tiếp tục bị dù thay đổi các thứ, kêu cã kỹ thuật Viettel nó xuống, nó chỉnh chỉnh cái gì ở Modem rồi về trụ nó gọi mình tắt bật Modem liên tục, vẫn không êm, 5 ngày sống với lũ tự nhiên nó êm lại, down banh chành cũng ping LOL 11 ổn đinh
nhà em bị 2 tháng rồi mà vẫn vậy . sắp mất hết khách huhuhu

Địa điểm
Bình dương
@netco1 Anh ơi. Vào ăn hành phụ họ nè

hqgame

Năng động
Giờ trước tiên là gỡ hết dây mạng đang cắm vào modem, lấy 1 cái lap hoặc cắm nguyên modem vào cổng máy tính tiền (sạch), thử ping tới modem xem như nào, ping vẫn lởm thì modem có vấn đề, nếu xong vấn đề ping tới modem mà mỗi khi download lại bị nhảy ping thì yêu cầu bên nhà mạng đổi cổng trên tổng đài cho, gọi ktv hoặc lên hẳn trung tâm, 2 tháng bị như thế mà còn chưa lên trung tâm gặp giám đốc trung tâm kêu thì hơi chán. Mình nhớ trước mình bị tình trạng cứ tầm 2h trưa là bị mất mạng, gọi cho ktv xuống kiểm tra, hàn lại cáp, thay modem đủ kiểu k hết xong lên trung tâm hỏi phòng giám đốc kêu, sau nó đổi cổng trên tổng mới hết.

Ps: Khả năng nhà b bị con modem, thử rs lại modem xem như nào, nhà mình dạo này cũng đang bị tình trạng modem chạy lâu (cỡ 5-6 ngày thông) là dính ping tới modem cao, xài speed test ping trong mạng lên cực (1-200), tắt speed test là hết. Mỗi lần như thế reset lại modem là ok.

Tr.Điệp

Năng động

Top Bottom