Có gì mới?

Chốt cấu hình chuẩn bị đặt máy

Su zu

Thành viên
Tình hình là 20 ngày nữa e khai trương , tầm 10 ngày nữa là e đặt máy vậy nên e muốn chốt cấu hình lần cuối mong các bác góp ý duyệt cho e với.
I- máy trạm : 30 máy
1. Cpu : pentium G3450 ( có nên giảm)
2. Main : giga h81 m ds2 sk 1150
3. Ram : kingston 4g bus 1600
4. V-ga : gtx 750ti ( chưa bik hãng nào)
5. Nguồn : acbel/ antec 400.
6. Phím : motospeed k40L
7. Chuột : zalman GM3
8. Phone : sades 711
9. Màn hình : dell hoặc viewsonic inch led
II- sever
1. Cpu : core i3 4160
2. Main : intel s1200v3RPS
3. Ram x2 : kingston ECC 8 GB bus 1600
4. Ssd x2 : kingston for sever 120G
5. Hdd : wetern 1TB sata3 black
6. Nguồn : cooler mater thunder
7. Calbe mạng : dintek cat5
8. R45J : cat5e
9. Bộ lưu điện 600W, 1000 VA
10. Switch : tp link 24p và 16p

Minh Quyền

Thành viên
CPU dòng G3x có chênh lệch mấy đâu mà bác giảm. Riêng con cpu sv em thấy G3x thấp nhất cũng được r, chả cần i3 :D

ngdcnam

Năng động
Con Gxxxx chạy với GTX 750 không tương xứng tí nào.

Bác cân nhắc kỹ lại về cấu hình

Khách bây giờ không chỉ vào mở 1 game lên mà chơi đâu.

Con Gxxxx chạy 2 game( VD: LMHT, fifaonline) và 2 tab youtube hay nghe nhạc, game nó lag tung đít, chẳng lẻ lúc nào mình cũng đi nhắc nhở người ta tắt bớt chỉ chơi 1 game thôi hay sao.

Bác không tin thì thời gian sau sẻ thấy liền.

Minh Quyền

Thành viên

Con Gxxxx chạy 2 game( VD: LMHT, fifaonline) và 2 tab youtube hay nghe nhạc, game nó lag tung đít, chẳng lẻ lúc nào mình cũng đi nhắc nhở người ta tắt bớt chỉ chơi 1 game thôi hay sao.

Bác không tin thì thời gian sau sẻ thấy liền.
H61+G2xx đây,ff3+lol+fb+utube gọi là hơi lag chứ còn tung đít như bác nói thì xem lại nhé :v

ngdcnam

Năng động
H61+G2xx đây,ff3+lol+fb+utube gọi là hơi lag chứ còn tung đít như bác nói thì xem lại nhé :v

Không phải 1 mình tôi biết đâu nhé. http://chuphongnet.com/forum/threads/tu-van-dum-em-amd.4796/#post-41751

Có thể do bác chỉnh đồ họa của 2 game nó thấp quá và youtube không chạy ở chế độ HD 720 hay 1080.

Bác biết sử dụng các tool check CPU để kiểm soát mỗi ứng dụng nó chạy bao nhiêu không

jonnypham

Thành viên
Nói chung cấu hình chủ Top là quá ổn so với mặt bằng hiện tại. Còn về lag hay không theo mình không phải nguyên nhân tất cả là của cấu hình mà nó còn nhiều yếu tố khác nữa. Nếu xài Modem cùi thì dù Xeon cũng tung đít chứ đừng nói G3xxx, còn về tay nghề build IMG nữa, cách đấu dây mạng nữa.... Nói chung là xài cái gì cũng phải vừa tầm, chứ cái nào cũng Full full hết thì chẳng cấu hình nào mà cân nổi

Minh Quyền

Thành viên
Không phải 1 mình tôi biết đâu nhé. http://chuphongnet.com/forum/threads/tu-van-dum-em-amd.4796/#post-41751

Có thể do bác chỉnh đồ họa của 2 game nó thấp quá và youtube không chạy ở chế độ HD 720 hay 1080.

Bác biết sử dụng các tool check CPU để kiểm soát mỗi ứng dụng nó chạy bao nhiêu không
Vâng khách em nó ko biết chỉnh lại đồ họa trong game với cũng chả biết làm sao để xem utube rõ, toàn xem 240p =))

vanminh

Thành viên
asus B85M_gamer + G3450 + GT730D5 là được roài. Tùy theo vị trí phòng net của bạn nữa chứ của mình đang xài 27 pc A55 không card mà giờ cao điểm vẫn full. đừng đua với công nghệ mà mạt đấy

lam717

chuyên LCD, main, vga 2nd
bên mình có nguồn fsp 400. lcd led 24inch, 27 inch. nếu có nhu cầu bạn lh nhé. .01285517717

Su zu

Thành viên
Nói chung cấu hình chủ Top là quá ổn so với mặt bằng hiện tại. Còn về lag hay không theo mình không phải nguyên nhân tất cả là của cấu hình mà nó còn nhiều yếu tố khác nữa. Nếu xài Modem cùi thì dù Xeon cũng tung đít chứ đừng nói G3xxx, còn về tay nghề build IMG nữa, cách đấu dây mạng nữa.... Nói chung là xài cái gì cũng phải vừa tầm, chứ cái nào cũng Full full hết thì chẳng cấu hình nào mà cân nối
Ba cho e hỏi về modem là bên mạng cung cấp cho mình phải k bác , nếu muốn modem tốt thì phải làm sao hả bác

Su zu

Thành viên

Bác không tin thì thời gian sau sẻ thấy liền.[/QUOTÊ]

Tính xài con G tạm thời rồi sau này lại vốn nâng lên i5 luôn. Dù k rành về công nghệ nhưng e cũng từng là dân chơi game nên tiêu chí của e là phục vụ tốt khách. Thanks ý kiến của bác lắm

avataz

Thành viên
asus B85M_gamer + G3450 + GT730D5 là được roài. Tùy theo vị trí phòng net của bạn nữa chứ của mình đang xài 27 pc A55 không card mà giờ cao điểm vẫn full. đừng đua với công nghệ mà mạt đấy
đáng hóng về AMD? bác cho hởi dàn bác có nóng ko? nhiệt độ khi chới Game của CPU thế nào? cấu hình bác đang dùng.
cũng muốn thử AMD nhưng đi đâu ai cung kêu nong ................ thấy sợ quá.

dinhloc

Năng động
Vi phạm viết không dấu quá nhiều lần!

Có sửa bởi điều hành viên:

jonnypham

Thành viên
bac tu van cho con modem phat xem nao?:(
Nếu so với mặt bằng hiện tại thì phòng NET nên dùng Draytek là ổn định nhất, còn nếu có hiểu biết chút về kỹ thuật và có ý định "làm lớn " thì lên luôn PC Modem. Thuê bao đường truyền đôi để đạt được băng thông ổn định nhất

jonnypham

Thành viên
Ba cho e hỏi về modem là bên mạng cung cấp cho mình phải k bác , nếu muốn modem tốt thì phải làm sao hả bác
Modem bên nhà mạng khuyến mãi dùng tạm thì OK, chứ nếu lâu dài thì nên trang bị Modem chuyên dụng hơn, khuyên dùng Draytek nha Bác, độ ổn định và sức chịu tải rất là tốt, thuê bao đường truyền đôi để đạt băng thông và tính ổn định cao

lekhacnhu

Thành viên
trước tiên là mình không hiểu tại sao anh cũng thích main server, theo mình thì nên dùng cấu hình server như clien thuận tiện và tránh rủi ro nhất.
khi server phải bảo hành nhanh nhất cũng phải 1 tuần mới xong, còn nói main server tốt không bị hỏng là sai.

Su zu

Thành viên
trước tiên là mình không hiểu tại sao anh cũng thích main server, theo mình thì nên dùng cấu hình server như clien thuận tiện và tránh rủi ro nhất.
khi server phải bảo hành nhanh nhất cũng phải 1 tuần mới xong, còn nói main server tốt không bị hỏng là sấi.

E cũng đang cân nhắc về vấn đề này. Vì giờ làm 1 con sever tốt cũng mất hết 23 củ. Hic. Tiết kiệm được 7-9 củ mà hiệu quả có khác k hay là chỉ tiết kiệm về tiền thôi ai cho e ý kiến chuyên gia vụ này với

Su zu

Thành viên
Modem bên nhà mạng khuyến mãi dùng tạm thì OK, chứ nếu lâu dài thì nên trang bị Modem chuyên dụng hơn, khuyên dùng Draytek nha Bác, độ ổn định và sức chịu tải rất là tốt, thuê bao đường truyền đôi để đạt băng thông và tính ổn định cao=QUÔTE]
Modem chuyên dụng mình mua ở nhà mạng luôn hay mua ngoài hả bác. Bác có tư vấn được loại gì tốt ổn định k bác , e xài 30 máy , sau này có lên thì lên 35 máy thôi chứ diện tích nhà k đủ.

Chỉnh sửa cuối:

Top Bottom