Có gì mới?

Hỏi chơi game web bị lắc, giật.........help......!

nghiamaster379

Thành viên
máy bên mình bị giật lắc khi chơi game web, thậm chí bị đứng khi vào game.nhờ ace tư vấn cài đặt cấu hình trình duyệt chrome. mình đang sử dụng win764. thanks

Vô Thường

Thành viên
chơi web game và giật lắc thì xem lại cài fslash mới nhất chứa hiện tại là 20, cài driver mới nhất từ chủ trang nhé

jonnypham

Thành viên
máy bên mình bị giật lắc khi chơi game web, thậm chí bị đứng khi vào game.nhờ ace tư vấn cài đặt cấu hình trình duyệt chrome. mình đang sử dụng win764. thanks
Cụ thể Web Games nào Bác ? Nếu tất cả thì xem lại Flash, CPU với RAM xem khi load nó chiếm bao nhiêu %. Bác nên nêu cụ thể cấu hình máy và loại Games Web nào. Nếu Võ Lâm Chi Mộng thì potay, không khắc phục được

ycancook

Thành viên
Game flash bác phải chơi firefox hoặc ie hoặc cái csm click thì mới ko lag như game Truy kích cũng vậy

đầu tiên bạn phải đưa cấu hình phòng máy bạn hiện tại là gì
chạy bootrom nào hay hdd
nguyên nhân lag games web có rất nhiều.
1 phần cứng: games web ko chạy trên nền vega mà chạy trên nền cpu có số luồn cao và tốc độ xung nhiệp xử lý càng cao thì càng mượt mà.
VD G2030 vs core i3 2xx cùng mainboad, cùng vega, cùng số G ram thì chắc chắn core i3 2xx tốt hơn.
2 phần mềm: có rất nhiều nguyên nhân ngây ra
trình duyệt đang là phiên bản củ, flash củ, img win 7 chưa tốt. bạn nói chơi trên chrome nhưng chưa nói đến những trình duyệt web khác. hiện tại có rất nhiều games web yêu cầu người chơi chơi trên trình duyệt firefox mới nhất, chứ chrome chơi games có rất nhiều games bị lag VD: truy kích vào games là thấy hàng cử khuyên dùng firefox rồi.

nghiamaster379

Thành viên
Bên mình đang sử dụng gcafe. Máy trạm chạy win 7 64b. Flash vs driver đã cập nhật mới nhầt Sử dụng chrome vào web game thì bị giạt, lắc, hình ảnh kho load kịp. Sử dụng firefox thì đở hơn nhưng chạy vẫn không mượt.

Nguyễn Vĩnh Ân

Guest
Cụ thể Web Games nào Bác ? Nếu tất cả thì xem lại Flash, CPU với RAM xem khi load nó chiếm bao nhiêu %. Bác nên nêu cụ thể cấu hình máy và loại Games Web nào. Nếu Võ Lâm Chi Mộng thì potay, không khắc phục được

Bên mình xài amd a10 5800k , 4g ram , chơi Truy Kích cũng bị giật giật , chạy ko mượt . Các bác chỉ giáo zùm

jonnypham

Thành viên
Bên mình xài amd a10 5800k , 4g ram , chơi Truy Kích cũng bị giật giật , chạy ko mượt . Các bác chỉ giáo zùm
Truykich chơi tên Firefox và IE sẽ ít giật hơn Chrome và CocCoc ( các trình duyệt có nhân Chronium ). Nếu FF và IE cũng giật thì xem lại IMG và các phiên bản duyệt Web xem đã update mới nhất chưa

Top Bottom