Có gì mới?

ccboot máy con bị lỗi hơi khoai nhờ các bác tư vấn

truong_tn07

Thành viên
sau khi chuyển cái switch ra vị trí mới máy con của e bị 1 lỗi như thế nào:
server e card on là 251 card rời 252.như máy 15 trong hình thì để ip 251 thì nó boot đến qua chỗ lá cờ thì treo.đổi sang 252 thì boot được nhưng máy con lại không vào được mạng.ping đến router thì không có tín hiệu.e đã tắt DHCP ở router rồi.thanks các bác nh

tai01686455468

Thành viên
khi chuyển SW thì bị chứng tỏ là bị vấn đề phần cứng...(cáp lỏng chập chờn, card mạng server, SW bị tĩnh điện lúc thao tác làm cho lỗi....)....bạn thử set chỗ "DHCP server IP" lần lượt địa chỉ 2 card mạng của server rồi theo dõi....(set chính xác đĩa chỉ IP chớ không phải 0.0.0.0 nha)

truong_tn07

Thành viên
khi chuyển SW thì bị chứng tỏ là bị vấn đề phần cứng...(cáp lỏng chập chờn, card mạng server, SW bị tĩnh điện lúc thao tác làm cho lỗi....)....bạn thử set chỗ "DHCP server IP" lần lượt địa chỉ 2 card mạng của server rồi theo dõi....(set chính xác đĩa chỉ IP chớ không phải 0.0.0.0 nha)
thanks bác chỉ dẫn.e đã tắt chế độ cấp phát DHCP của ruoter thì nó bị như thế nào:các đường lan còn lại của router ko vào được mạng.cái này có lẽ e sẽ bật lại DHCP của router nhưng để dải mạng khác của ccboot vì trc đều là 192.168.1.1xx.e ko nhớ đọc ở đâu là ip server là 0.0.0.0 để ccboot chia tải cho card on và card rời.e thử đổi ip server sang ip của card on thì boot server address của máy con phải là ip của card on mới boot được,scan DHCP ko còn thấy trùng nữa.nhưng mà xem networking thì card rời vẫn use vài %

mnmm

Thành viên
bác xóa hết client máy con đi rùi add lại từ đầu ,trước mình cũng có bị 1 lần cái này xóa hết client đi add lại là bình thường
bạn thử coi được kô

truong_tn07

Thành viên
bác xóa hết client máy con đi rùi add lại từ đầu ,trước mình cũng có bị 1 lần cái này xóa hết client đi add lại là bình thường
bạn thử coi được kô
những máy bị e cũng xóa đi cho tự động add lại nhưng vẫn bị bác ơi.mà lúc nó được vài ngày sau lại bị.những lúc bị treo thì ko nói rồi,đổi địa chỉ boot thì nó boot được,nhưng ko vào mạng được,ping đến 2 card lan server thì được nhưng mà ping đến router thì ko được

Top Bottom