Có gì mới?

Hỏi Cấp cứu : gắn màn hình vào bàn net mới bị lỗi sọc dọc hàng loạt màn hình

Bé Tập Làm Net

Thành viên
Các bác cứu em với, em mới mua bộ bàn mới về nhờ kĩ thuật gắn vào thì màn hình bị sọc dọc, ngang, vài ngày là dính 1 máy, có cái bị luôn có cái thì em dùng tay chỉnh màn hình nó hết nhưng lúc sau lại bị lại, đem thử 3 cái ra kĩ thuật thì bên kĩ thuật nói 2 cái do tác động 1 cái do lỗi cty, màn hình của em là màn hình treo trên 1 thanh chữ T bắt ốc, các bác cho em hỏi bây h phải làm sao với sửa lỗi đó tốn nhiều tiền không ạ. cứ vài ngày là 1 cái mới lại bị :(

netloctien

Năng động
sọc thì sửa đắt hơn mua mới nói chung lỗi Panel thì thay panel khác nhưng kiếm đâu ra panel để thay ép dược nhưng gần bằng hoặc cao hơn nếu 2nd xin chia bùn cùng bác:oops:

alo2

Năng động
Bác làm bàn đóng hộp là nó bị hả ?

Vi Tính Đức Dũng

Năng động
Thành viên BQT
coi lại camere coi có tiệm nào cho người vào phá không,mà còn bh thì đem bh được mà

netmetro

Guest
cách điện chưa . bắt ốc giữ màn lên gỗ hay lên sắt ?
sắt giữ màn có bị nhiễm điện ở đâu không

lehai.net

Thành viên
xem lại lỏng card mạng, chú ý chân sắt card mạng bẻ vừa với do cao của main

Bé Tập Làm Net

Thành viên
cách điện chưa . bắt ốc giữ màn lên gỗ hay lên sắt ?
sắt giữ màn có bị nhiễm điện ở đâu không
em có đi dây mát xuống đất rồi bác, ốc giữ màn em bắt lên sắt bác
xem lại lỏng card mạng, chú ý chân sắt card mạng bẻ vừa với do cao của main
màn hình em bị sọc dọc, em cầm tay chỉnh nó lên cao hoặc kéo phần dưới màn hình nghiêng là nó hết sọc, để xuống lại bị sọc :(

hongquantn

Thành viên
Do lỗi kỷ thuật bắt màn hình vào bàn . vặn óc cấn vào bên trong màn hình . cái này là do bên nào gắn cho bác gây ra .

do con óc gắn vào màng hình qá dài xuyết óc qá tay đụng vào panel màng hình chia bùn. phòng mình cũng treo nhưng ko làm cách này vì ngày xừa làm tụi khách chơi nó ko vừa ý nó lấy tay nó bẻ bể máy cái màng hình rồi. phòng mình giờ tự chế treo theo cách khác mà ko cần phải đụng tới máy cái lổ sau màng hình mà vẫn bắt treo được :D

tienle283

Năng động
do con óc gắn vào màng hình qá dài xuyết óc qá tay đụng vào panel màng hình chia bùn. phòng mình cũng treo nhưng ko làm cách này vì ngày xừa làm tụi khách chơi nó ko vừa ý nó lấy tay nó bẻ bể máy cái màng hình rồi. phòng mình giờ tự chế treo theo cách khác mà ko cần phải đụng tới máy cái lổ sau màng hình mà vẫn bắt treo được :D
Nghe có vẻ hợp lý đấy :D

vtthvip

Thành viên
mấy cái lổ đó đâu có vào tới panel đâu?

Bác có thể chia sẻ cách gắn màn hình của Bác ko tinhlakhoi, thanks

mình dùng cách này để bắt treo màng hình mà ko đụng tới máy lổ màng hình và tụi khách cũng ko duy chuyển hay bẻ màng hình được và cũng tránh được tình trạng bị nhiễm điện nữa.

Attachments

589,8 KB · Đã xem: 367
  • Untitled copy.jpg
    Untitled copy.jpg
    31 KB · Đã xem: 372

Top Bottom