Có gì mới?

CẦN GIÚP: diskless 2.2

joan.freid

Năng động
Em cài một bản windows 7 pro x64, nhưng khi upload image thì gặp vấn đề này... Các bác giúp em gỡ rối với.
Em chưa upload image với ver 2.2 bao giờ

thanhhaiek

Năng động
Nó cũng như các ver khác thôi mà. bạn kiểm tra lại cài đặt trên sv cho chắc đi. chứ thông tin bạn đưa ra ít quá

lochungnet

GCAFE, PRIMOCACHE, PC MODEM:01285266625
đơn giản như thông báo, 2.2 cũng như cũ thôi :D

Anhthangtshn12

Thành viên
Em cài một bản windows 7 pro x64, nhưng khi upload image thì gặp vấn đề này... Các bác giúp em gỡ rối với.
Em chưa upload image với ver 2.2 bao giờ
Xem file đính kèm: 42
1. phải đặt Ip tĩnh, DNS cho nó nữa, nhớ khởi động lại cho nó chắc ăn
2. Cập nhật driver cạc mạng mới nhất từ NSX, khó thì lên google tí
3. Nếu là main đời thấp up không được thì thay bằng con main đời cao hơn (H81, H61)
4. Nhớ phải đúng IP máy chủ nghe và phải bật cả máy chủ nữa :D
Sơ sơ nó là như thế , không được vào hỏi tiếp

joan.freid

Năng động
1. phải đặt Ip tĩnh, DNS cho nó nữa, nhớ khởi động lại cho nó chắc ăn
2. Cập nhật driver cạc mạng mới nhất từ NSX, khó thì lên google tí

3. Nếu là main đời thấp up không được thì thay bằng con main đời cao hơn (H81, H61)

4. Nhớ phải đúng IP máy chủ nghe và phải bật cả máy chủ nữa :D
Sơ sơ nó là như thế , không được vào hỏi tiếp

Có lẽ là do vấn đề này, để em thay con máy khác xem sao... Làm trên con G31 khéo là cũ quá thật :)) Cảm ơn bác nhiều. Không được em vào hỏi tiếp :P

thanhhaiek

Năng động
Có lẽ là do vấn đề này, để em thay con máy khác xem sao... Làm trên con G31 khéo là cũ quá thật :)) Cảm ơn bác nhiều. Không được em vào hỏi tiếp :P
Vãi. G31 làm sao không up được. đây chỉ là vấn đề kết nối tới máy chủ chưa được thôi mà. Thay main luôn mới ghê kakaka

net anh hong

Thành viên
Cài lại hoặc config lại NBMS client đi bạn(cho đúng địa chỉ IP của server), G31 cũng up vô tư mà.

tuetinhoc

Thành viên
Bác kiểm tra server thử mấy cái này đã bật lên chưa?

Anhthangtshn12

Thành viên
Vãi. G31 làm sao không up được. đây chỉ là vấn đề kết nối tới máy chủ chưa được thôi mà. Thay main luôn mới ghê kakaka
Không phải là không up được mà là trong lúc up nó thông báo lỗi này lỗi nọ, trước em up bằng con main Asus đời kiểu như g31 up không tài nào được,cứ báo hết là kết nối máy chủ, driver quá cũ ..., vác sang H81 up phát lên luôn thì hỏi tại sao? Chứ không up bằng main này thì ta up bằng main khác xong cho nó boot lên bình thường thôi mà. Chẳng có quán nào h 100% G31 cả

ban dặt ip cho clenit roi server sẽ nhận ? rồi upload image

Top Bottom