Có gì mới?

Hỏi Cần các bác giúp đỡ csmboot!!

Ngô Thế Anh

Thành viên
Tình hình là e mới cài csmboot 2.1.5 cho phòng net cỏ của e và đang gặp 1 vấn đề rất nang giải đó là hiện tượng giật giật của máy trạm, chỉ xẩy ra cho một vài máy cố định, nhưng sẽ có 1 máy bị nặng (giật liên tục ), một vài máy khác thì lâu lâu giật 1 cái. Biểu hiện rõ ràng nhất là khi chơi lmht. Đang FPS 144 tự dưng nó tụt hẳn xuống 17. E đã thử làm image khác thì hiện tượng đó lại chuyển sang máy khác. Các bác có thể giúp e tìm ra nguyên nhân không. E đau đầu quá rồi.

Cảm ơn các bác nhiều.

nguyenvip88

Thành viên
Viết không dấu, bị Admin xóa.

Có sửa bởi điều hành viên:

netco1

Hà thanh thương. Số Điện Thoại :09.31.31.82.83
Địa điểm
Đồng nai
dẹp csmboot, chuyển qua bootroom khác, chẳng han gcafe của vng.

dichvunet135

Thành viên
Tình hình là e mới cài csmboot 2.1.5 cho phòng net cỏ của e và đang gặp 1 vấn đề rất nang giải đó là hiện tượng giật giật của máy trạm, chỉ xẩy ra cho một vài máy cố định, nhưng sẽ có 1 máy bị nặng (giật liên tục ), một vài máy khác thì lâu lâu giật 1 cái. Biểu hiện rõ ràng nhất là khi chơi lmht. Đang FPS 144 tự dưng nó tụt hẳn xuống 17. E đã thử làm image khác thì hiện tượng đó lại chuyển sang máy khác. Các bác có thể giúp e tìm ra nguyên nhân không. E đau đầu quá rồi.

Cảm ơn các bác nhiều.
cấu hình máy trạm với server sao bác ? mạng mấy mb ?

namtz

Moderator
khuyên bác nên chuyển boot khác csmBoot xài vài ba tháng ko bị này cũng bị nọ

netco1

Hà thanh thương. Số Điện Thoại :09.31.31.82.83
Địa điểm
Đồng nai

dichvunet135

Thành viên
Máy Trạm H81 - G3250 - Card9800 - ram 4, server cho 20 máy nên e lấy 1 máy trạm ra thêm cái SSD 120, HDD 2T, Ram 8. Mạng thì mạng VNPT 64Mb.
máy vậy ngon rồi mà bác .sao lag được.máy nhà em có g3220 ,h81 ,ram 4gb ko card mà chơi lmht ko lag tí nào .sourcr game lmht của bác mr.thuận cho chứ k phải dow trang chủ lmht .cf cũng ko hề lag , fifa thì để cửa sổ k lag.k phải do csm boot đâu.em vẫn đang xài csmboot.hoặc do image bác hoặc do mạng đang chập chờn thôi bác

Ngô Thế Anh

Thành viên
máy vậy ngon rồi mà bác .sao lag được.máy nhà em có g3220 ,h81 ,ram 4gb ko card mà chơi lmht ko lag tí nào .sourcr game lmht của bác mr.thuận cho chứ k phải dow trang chủ lmht .cf cũng ko hề lag , fifa thì để cửa sổ k lag.k phải do csm boot đâu.em vẫn đang xài csmboot.hoặc do image bác hoặc do mạng đang chập chờn thôi bác
Ừ, Dàn này lúc mình còn xài ổ cứng chơi lmht max cấu hình vẫn ổn mà. Không hiểu sao chuyển sang csmboot nó lại lag. Buồn thiệt. Chuyển sang csmboot FPS rớt thảm hại. Không biết có phải tại Image không, e đổi 3 4 image nó vẫn vậy.

Boss.Net

B.Dương - Thay nút chuột + Sửa tai nghe kiếm cháo
Ừ, Dàn này lúc mình còn xài ổ cứng chơi lmht max cấu hình vẫn ổn mà. Không hiểu sao chuyển sang csmboot nó lại lag. Buồn thiệt. Chuyển sang csmboot FPS rớt thảm hại. Không biết có phải tại Image không, e đổi 3 4 image nó vẫn vậy.
xài ổ cứng nó ko lag là đúng rồi bác, bootrom nó còn do nhiều nguyên nhân lắm, chẳng hạn như Lan ko đủ 1G, cache ram với writeback chưa chuẩn, Image chưa chuẩn, ... ở đây em nghĩ là do Lan hoặc setup server thôi, bác kiểm tra lại xem. Ram server của bác 8G thì chạy csmboot thôi chứ gcafe hoặc Gxx thì hơi yếu. CSM bản 2.0 em chạy trên máy bộ Dell 760 Ram 2G SSD120G HDD1T 2Lan 1G kéo 20 máy ổn, nên em nghĩ dùng csmboot server ko cần mạnh lắm, chỉ cần setup ổn chút là ok.

kenny74can

Thành viên
Chẳng có cái dại nào giống cái dại nào.

vanhocdoan

Thành viên
Ram server bạn 8Gb chỉ vừa đủ dùng ,có thể bạn thết lập chưa chuẩn nên mới bị hiện tượng trên .
Với SSD 120G thì chỉ dùng 1 Image duy nhất thui nhé .
Mình chia sẻ cấu hình thiết lập phòng máy 22 PC , Server main thường H61 Ram 8G, dùng 2 ổ HDD thường ,không có SSD. "3Lan thường loại 70K/cái" , để bạn tham khảo nhe .

chiengame

Thành viên
Ram server bạn 8Gb chỉ vừa đủ dùng ,có thể bạn thết lập chưa chuẩn nên mới bị hiện tượng trên .
Với SSD 120G thì chỉ dùng 1 Image duy nhất thui nhé .
Mình chia sẻ cấu hình thiết lập phòng máy 22 PC , Server main thường H61 Ram 8G, dùng 2 ổ HDD thường ,không có SSD. "3Lan thường loại 70K/cái" , để bạn tham khảo nhe .
Xem file đính kèm: 7071

Xem file đính kèm: 7072

Xem file đính kèm: 7073
ram sv mình 8gb,có ssd 120gb chứa image vs writeback có cache như bác được ko

Chỉnh sửa cuối:

jonnypham

Thành viên

Cảm ơn các bác nhiều.
Xài Main gì bạn ? Nếu Giga H61M-DS2 v3 hay Asrock H81M-DGS thì dùng IMG của mình chạy thử xem nhé ==> TẢI TẠI ĐÂY

Tr.Điệp

Năng động
Xài Main gì bạn ? Nếu Giga H61M-DS2 v3 hay Asrock H81M-DGS thì dùng IMG của mình chạy thử xem nhé ==> TẢI TẠI ĐÂY
hihi ... bản này của cậu dùng có ổn không bạn. dàn nhà tớ H81 và H61 nhưng loạt H81 khi tắt tự khởi động lại và phải tắt lần thứ 2 mới được còn H61 thì bình thường bạn ạ :-O

jonnypham

Thành viên
hihi ... bản này của cậu dùng có ổn không bạn. dàn nhà tớ H81 và H61 nhưng loạt H81 khi tắt tự khởi động lại và phải tắt lần thứ 2 mới được còn H61 thì bình thường bạn ạ :-O
Chả biết nói sao bây giờ {40}. Vẫn đang dùng nó lượm lúa mỗi ngày lão {19}

Top Bottom