Có gì mới?

Camera có ảnh hưởng đến Games không?

vanminh

Thành viên
PM mình có 29 máy, xài BR Gcafe. IP từ máy tính tiền đến máy trạm đều đặt tĩnh (từ 100 - 129), đầu thu camera mình đặt IP là 145. Sever là 250-252. Nat port modem: 192.168.0.145; cổng 80... trước tới nay không có vấn đề gì. Nhưng mấy ngày nay chơi games bị lag thậm chí mạng lúc có lúc không. Bỏ cấu hình camera trên modum cũng bị. Ai biết xin tư vấn cách khắc phục. Cám ơn

Kim Hùng

Điều hành chính
Cách test nhanh nhất: khóa cổng Nat, tạm thời không cho ra ngoài rồi xem mạng còn lag không ?
Xong rồi tính tiếp

Bác cứ ngắt cái dây mạng ở camera ra tạm thời ko cắm vào SW để test kiểm tra , loại từng nguyên nhân 1 ắt sẽ tìm ra nguyên nhân. Ngoài ra bạn mở khoảng 3 cửa sổ lệnh Ping ( DNS của nhà mạng + DNS của 1 trang mạng nào đó + ping địa chỉ gateway )

jonnypham

Thành viên
PM mình có 29 máy, xài BR Gcafe. IP từ máy tính tiền đến máy trạm đều đặt tĩnh (từ 100 - 129), đầu thu camera mình đặt IP là 145. Sever là 250-252. Nat port modem: 192.168.0.145; cổng 80... trước tới nay không có vấn đề gì. Nhưng mấy ngày nay chơi games bị lag thậm chí mạng lúc có lúc không. Bỏ cấu hình camera trên modum cũng bị. Ai biết xin tư vấn cách khắc phục. Cám ơn
Bác xài Modem gì vậy ? IP range bác set như thế nào ? Nếu từ trước tời giờ vẫn xài NAT camera mà không bị tình trạng lass và mạng chập chờn thì nguyên nhân do camera gây ra là không thể. Bác để ý xem lúc mạng lass và chập chờn có khách nào đang download với dung lượng lớn phim, nhạc hình không, mà nó rớt là rớt cục bộ hay chỉ một vài máy, một vài máy vẫn vào mạng bình thường. Những lúc đó bác thử sờ xem Modem của Bác nhiệt độ như thế nào, quá nóng hay vẫn nhiệt độ ấm bình thường. Mình nghĩ có 3 nguyen nhân gây ra.
1 . Modem nhà Bác có vấn đề.
2 . Băng thông ISP cung cấp cho Bác đang bị bóp ( không đúng theo Hợp đồng đã ký )
3. Trong các máy trạm có hiện tượng trùng IP hoặc có người nào đó cố ý phá Bác, download phim + nhac nhiều vào giờ cao điểm, đặt trùng IP cho rớt mạng chơi. ( cái này bữa mình đã bị 1 thằng và mình đã " xử " nó rồi. )

vanminh

Thành viên
Thank các bác, mình đã kiểm tra, rút dây mạng ra khỏi đầu ghi, mạng vẫn bị. Kêu kĩ thuật vnpt đến thay modum thì hết. Hóa ra là cái modum bị lúc sống lúc chết. Xin lỗi lekimhung vì mấy hôm luxubu với vnpt kéo lại đường dây và thay modum kg chú ý.

loveelok

Thành viên
Tiện thể cho mình hỏi xài camera ip trong hệ thống lan của tiệm net có ảnh hưởng đến tốc độ truy xuất cũng như băng thông máy trạm hok ?
Mình xài bootrom LAN 1GB :D

netmetro

Guest
Tiện thể cho mình hỏi xài camera ip trong hệ thống lan của tiệm net có ảnh hưởng đến tốc độ truy xuất cũng như băng thông máy trạm hok ?
có chứ . quay liên tục, chiếu liên tục truyền tín hiệu về liên tục. nếu cho hình chất lượng cao thì nó tốn nữa .
nhưng mà nếu truyền coi trong phòng, trong LAN nhà thì không sao. truyền lên internet coi bằng internet thì mới ngại.

jonnypham

Thành viên
Xài 10 cái Camera cũng không suy suyễn gì mạng LAN 1 G đâu, Bác đừng quá lo :))

vanminh

Thành viên
Xài 10 cái Camera cũng không suy suyễn gì mạng LAN 1 G đâu, Bác đừng quá lo :))
Chuẩn không cần chỉnh. Xài mạng Lan 1G thì không hề ảnh hưởng, Nhưng nếu cấu hình xem qua Net ở mọi nơi mọi chỗ là có ảnh hưởng về băng thông, máy lag

Top Bottom