Có gì mới?

Hỏi cài phần mềm bluestacks...help...!

nghiamaster379

Thành viên
bên mình đang sử dụng gcafe win7 64 bit. cài bluestacks lên máy server nhưng máy trạm không thể sủ dụng được toàn báo lổi, hoặc cài được nhưng đứng không vô được.

Vũ Phong

VIP
báo lỗi bạn phải có hình ảnh cụ thể, nói chung như vậy không biết nên giải quyết sao :rolleyes:

hảmy14td

Thành viên
Xóa bài!.Lý do viết không dấu

Có sửa bởi điều hành viên:

hieutu007

Thành viên
bên mình đang sử dụng gcafe win7 64 bit. cài bluestacks lên máy server nhưng máy trạm không thể sủ dụng được toàn báo lổi, hoặc cài được nhưng đứng không vô được.

BlueStack đâu cài lên Server làm gì. Bạn mở băng của Image Win 64 rồi cài vào đó (ổ C), sau khi cài xong hết như ý muốn thì đóng băng lại và sử dụng. Thế thôi.
Còn nếu ổ C còn dung lượng ít quá ko đủ cài BlueStack thì nhờ người mở ổ C to lên.

rko263

Thành viên
BlueStack đâu cài lên Server làm gì. Bạn mở băng của Image Win 64 rồi cài vào đó (ổ C), sau khi cài xong hết như ý muốn thì đóng băng lại và sử dụng. Thế thôi.
Còn nếu ổ C còn dung lượng ít quá ko đủ cài BlueStack thì nhờ người mở ổ C to lên.
Mở thêm dung lượng ổ C lên làm sao anh

zoitruong

Thành viên
Địa điểm
hỏi chi?
đừng có cài, banh cái image luôn đó, cài lên server thì ko ổn, tại BlueStack chạy ngầm sẽ lấy hết Ram, cứ down về dạng Rar sẵn cho khách, khi nào cần thì họ sẽ tự cài ra chơi thôi.

nghiamaster379

Thành viên
đừng có cài, banh cái image luôn đó, cài lên server thì ko ổn, tại BlueStack chạy ngầm sẽ lấy hết Ram, cứ down về dạng Rar sẵn cho khách, khi nào cần thì họ sẽ tự cài ra chơi thôi.
tại thấy nhiều khách tải bluestack chơi trên máy nên tiện thể tải về. cài không được nên mình chỉ đẻ file setup đẻ ai thích thì cài nhưng có máy cài đươc máy không. có thử qua droid4x nhung mấy game online thì không thể download full game được toàn đứng treo data game thôi. ace nào có cao kiến gì không?

hieutu007

Thành viên

Cài sử dụng tốt chứ có gì mà banh image nghe kinh dzậy. Việc Bluestack chạy ngầm thì tắt Service BlueStack là xong. Nhà mình ko những cài BlueStack mà còn cài sẵn nhiều Game trong BlueStack cho khách chơi đấy thôi (Clash of Clan, Chiến Cơ , Sóc Đĩa...).

Mở thêm dung lượng ổ C lên làm sao anh
- Việc mở rộng ổ C nếu bạn ko rành thì nhờ KVT của VNG hay Garena. Với phòng Net nhà mình, để giảm tải cho ổ C mình làm như sau :
+ Mở băng, cài BlueStack vào ổ E (ổ Game).
+ Sau khi cài xong và thử OK hết : copy thư mục BlueStack quăng vào ổ Game (ổ E) của Server (nhớ phải copy đúng 100% đường dẫn như ở máy mở băng)
+ Đóng băng .
+ Bật máy trạm lên và trải nghiệm các ứng dụng trên nền Android. Done.

Chú ý : bạn phải có bước mở băng và cài đặt tuần tự như trên thì mới OK. Do BlueStack ngoài file Data chứa trong ổ E thì còn có 1 số file regedit chứa trong ổ C nên phải mở băng trước khi cài.

Sơn Nguyệt

Thành viên
Cái trò BlueStack giả lập mobile trên PC này không đơn thuần là copy nọ copy kia đâu. Nếu ko bị ăn hành thớt chịu khó mở super OS máy trạm và bắt buộc phải cài trên ổ C thì mới là chuẩn nhất bạn nhé :). Nếu ổ C ko đủ thì nhờ KTV định dạng lại là OK
P/s: Nếu xài win7 setup xong là chơi được. Nếu là XP bạn bắt buộc phải cài dotnet2.0 thì mới chạy được.

nhatquang1024

Năng động
nếu dùng bootrom thì cài phần mềm NOX ý. Xong rồi cài GAS, CCHT với mấy cái linh tinh vào rồi bác dùng File zilla để tải cái thư mục chứa phần mềm NOX đấy lên sever là xong, rồi dùng csm click thêm vào khi nào khách chơi thì nó sẽ bấm nên không sợ chạy ngầm với sevice gì đâu :D

nhatquang1024

Năng động
làm xong nó như thế này đấy

Attachments

229 KB · Đã xem: 380

phamtuan007

Thành viên
mình cũng dùng Bluestack nhưng mình mở SP và cài lên ổ Game, từ đó tới nay vẫn chạy, hoặc bạn có thể tải Droid 4x rồi đẩy lên ổ Game và send ra desktop cho khách dùng

kysusieuhang

Thành viên
Dùng droid4x không cần install , cài lên máy tính tiền rồi copy đẩy lên server, tạo link hay add vô CSM click là dc thôi.

Top Bottom